Guest viewing is limited

Ban Quản Trị

"Hãy cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bài mang tính chất Spam

a. Spam là gì?
Những bài viết có tính chất sau sẽ được hiểu là bài spam:
  • Bài chỉ có mấy từ cụt lủn mang tính chất cảm thán: khùng, điên, chán, ừ, đồng ý, vote bác 5*…..hoặc bài ngắn không có giá trị về mặt thông tin (lượng thông tin truyền tải trong bài viết hầu như không có) mà chỉ có tính chất làm loãng chủ đề.
  • Bài chỉ có biểu tượng biểu hiện cảm xúc (emotion icon).
  • Nhiều chủ đề có cùng nội dung được gửi lên cách nhau không bao lâu (kể cả trong trường hợp dùng nhiều nick để gửi và hình thức có thể thay đổi một chút cho khác, nhưng vẫn mang cùng một nội dung).
  • Bài trả lời lạc chủ đề, chen ngang vào cuộc thảo luận (ví dụ đang nói đến chim cảnh mà tự nhiên có người vào nói lạc sang hẳn chuyện cá cảnh hay đang thảo luận về loại chim - cá này mà lại thảo luận sang chủng loại khác...).
  • Bài mang tính chất chat, trao đổi cá nhân, buôn chuyện không thảo luận về chủ đề chung.
  • Những bài viết được gửi liên tiếp nhau của cùng một thành viên gửi trong 1 chủ đề trong một khoảng thời gian rất ngắn (trừ những bài mang tính chất riêng biệt cần thiết phải gửi riêng từng bài hoặc một bài dài phải cắt ra làm nhiều bài ngắn).
  • Ngoài ra, bài spam còn có những biến thể khác như trích dẫn lại bài của người khác và chỉ viết thêm vào một vài từ, viết xuống dòng liên tục những câu ngắn…v.v…
  • Những bài viết vi phạm quảng cáo, vì diễn đàn đã có bảo hộ các đơn vị đặt banner quảng cáo trên diễn đàn.
b. Câu bài hay không câu bài
  • “Việc gì tôi phải câu bài” đây là câu thường thấy của các thành viên khi bị xử lý. Trong nhiều trường hợp người gửi bài không có ý đó nhưng vô tình họ đã làm loãng diễn đàn, gây khó chịu cho các thành viên khác. Câu bài thường là vì thành viên muốn phá hoại hoặc nhiệt tình muốn xây dựng, vực dậy một diễn đàn, hoặc đơn thuần họ chỉ muốn gửi nhiều bài mà không ý thức được hậu quả của việc mình đang làm. Dù là câu bài do cố tình hay do vô ý thì bài viết đều là spam cần phải được xoá bỏ. Nếu là trường hợp phá hoại, các mod cần xử lý nghiêm (khoá nick). Nếu là trường hợp thứ hai, mod cần nghiêm túc và mềm mỏng nhắc nhở thành viên để họ nhận thức được việc mình đang làm, tránh làm lụt diễn đàn vì những bài viết thiếu ý nghĩa và chất lượng, hoặc trùng lặp đề tài.
Xử lý bài viết spam

Những thành viên vi phạm vào các tình huống như trên, hoặc cố tình câu bài có hệ thống sẽ bị khoá nick tạm thời, vĩnh viễn và/hoặc xoá toàn bộ bài viết của thành viên đó.

thienhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh Admin thật là tốt bụng!!! em sẽ làm theo yêu cầu của diễn đàn:admindt:

toancauviet

Thành viên mới
SVC$
0
cám ơn tôi đã hiểu !!!! tôi sẽ làm theo yêu cầu ò diễn đàn

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn mình đã hiểu. 10-4 on that. Tôi cũng làm theo yêu cầu svcvietnam

kemsusu2012

Thành viên mới
SVC$
0
hic.mình moi bi xoá một bài vì gõ ko dấu.nhưng bây giờ thì rõ rồi.xin chấp hành nội quy của diễn đàn.:a21:

tanthanh555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mỗi diễn đàn đều có nội qui, mỗi thành viên đều thực hiện đúng nội qui thì diễn dàn sẽ trong sạch và chất lượng. Chúc svcvietnam ngày càng cuốn hút.

chao mao co don VT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi đã đọc và nắm rõ nội quy và quy định của diển đàn svcvietnam xin nghiêm chỉnh chấp hành và cám ơn BQT

kieu_dong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bây giờ thì em đã hiểu thế nào là spam. trước đây cũng bị một lần mà chả biết vì sao cả. bây giờ thì em đã hiểu:a43:

CMdongnai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi đã hiểu rõ những quy định đã đặt ra của svcvietnam tôi sẽ cố gắng để không vi phạm vào những nội quy đó :a06:

vietanhcao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các anh đã làm ra trang web SVC nay` . em sẽ chấp hành nội quy nghiêm chỉnh

thanh_my2009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn các anh cho em biết thế nào là spam xin cảm ơn thật nhiều . và em thấy bài của anh KHOA67 post như thế sao các anh không xoá đi ạ và nhắc nhở anh nếu còn tiếp như vậy thì tuỳ theo admin sử lý .

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
cảm ơn các anh cho em biết thế nào là spam xin cảm ơn thật nhiều . và em thấy bài của anh KHOA67 post như thế sao các anh không xoá đi ạ và nhắc nhở anh nếu còn tiếp như vậy thì tuỳ theo admin sử lý .

Chào bạn!

Những bài viết của khoa67 vào đầu giờ chiều hôm qua đã được cất đi vì không có chiều sâu chuyên môn và Post trong nhiều Topic và đã có PM nhắc nhở lưu ý từ Ban Quản Trị.

Thân.

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Em có ý kiến thế này. Tham gia diễn đàn thì ai cũng chấp hành nội quy diễn đàn rồi, nhưng nhiều khi vô tình thành viên có viết bài hay mở topic chưa đi sát với chuyên môn của chuyên mục. hay bài viết dc bQT sửa lại đổi chút, xóa đi hay gộp vào.

Nhưng mong các bác trong BQT đừng gửi quá nhiều tin nhắn có cùng 1 nội dung của nhiều Admin lấy Acc là BQT SVC viietnam gửi vào hộp tin nhắn của thành viên, sau đấy được gửi vào cả trong email đăng lý của thành viên. Như vậy khác nào BQT lại đang spam lại thành viên chúng em.

Rât mong BQT lưu tâm chuyện này. Xin chấp hành mọi nội quy đề ra.thanks

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chào bạn!

Những tin nhắn được gửi vào hộp thư Yahoo của thành viên với nickname là BQT_svcvietnam là tin nhắn tự động khi bài viết của bạn được các Moderator thao tác như sửa chữa nội dung, tiêu đề, di chuyển hay xóa bỏ... thì hệ thống sẽ tự gửi 1 mail vào hộp thư của thành viên được sửa bài. Chứ không phải BQT SPAM lại thành viên như bạn nghĩ.

Nếu bạn không muốn nhận những thông tin này bạn có thể bỏ chọn thông tin từ BQT bằng các thao tác:
-Click vào mục Nhắn tin.
-Tại bảng Your Control Panel Click chọn Thay Đổi Tùy Chọn
-Tại phần Nhắn tin & Thông báo - Nhận email, bạn chỉ cần bỏ chọn phần này thì những email tự động từ BQT sẽ không gửi đến bạn được.

Nhưng nếu bạn chọn cách này, sẽ có chút thiệt thòi là khi bài viết của bạn được chỉnh sửa nội dung với nhiều lý do khác nhau, bạn sẽ không biết và từ đó cũng không biết mình đã vô tình vi phạm Nội quy ( VD: Bài không dấu - Để lại thông tin cá nhân...) mà khắc phục và sau đó vẫn tiếp tục vi phạm dẫn đến bị xóa bài hoặc cao hơn là tạm khóa tài khỏan.

Vài dòng cùng bạn.

Thân.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Có thể bạn chưa rõ cho nên bạn nêu vấn đề,

Diễn đàn vẫn ghép, chỉnh sửa đề tài đó thôi, tuy nhiên thành viên mới vào chưa đọc kỹ các chủ đề đã tạo chủ đề mới, diễn đàn đều nhắc nhở và rồi ghép hoặc xoá bởi đã có chủ đề tương tự.

1. khi bài được chỉnh sửa xóa do mod hay admin thì nó đều báo lại cho thành viên đó biết lý do tại sao, và nó báo bằng nick BQT_svcvietnam, vì mỗi lần chỉnh bài nó đều báo.

2. ở mục nhận mail mỗi lần có bài mới, bạn có thể bấm nút không nhận mail thì mail của SVC sẽ không vào.
Do lỗi của mục này hay sao mà dạo này chính tôi cũng nhận mail vào box mail của tôi, cái này sẽ hờ admin chỉnh lại.

Cảm ơn bạn!

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Em hiểu ý bác MTCIP nói, vấn đề nhận hay không nhận tin nhắn nhắc nhở hay đại loại vấn đề gì mà BQT cần nhắn thì ko có vấn đề gì với em. Cái chính ở đây là khi BQT sửa .... sau đây gửi bằng hòm thư tự động với nhiều tin nhắn cùng một nội dung (chính là email gửi cho thành viên đc phép sửa bải, vậy nên nhiều thành viên sẽ sửa sẽ gửi tin nên xảy ra vấn đề này).
Em thắc mắc vấn đề này thôi, nếu hòm thư tự động của diễn đàn không diều chỉnh được cái quá trình lặp lại tin nhắn này thì em cũng áp dụng theo cách bác chỉ bảo thôi.Cảm ơn bác nhiều.
Em thấy cách điều hành của diễn đàn trên SVC khá là chuyên nghiệp, hơn hẳn bên ABV

dangtrungkien

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn BQT! để không bị xóa bài, khóa nick thì phải thực hiện đúng Nội quy và Quy định của DĐ thôi.

nguyenthetai

Thành viên mới
SVC$
0
:a37: Em cám ơn nhiều ? mấy bữa bị xoá bài viết vì ko đúng chủ đề giờ đọc bài viết này đã hiểu 5-6 phần rồi .Xin cám ơn nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom