Guest viewing is limited

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Mới đầu thoạt nhìn em nó cứ tưởng là chào mào bạch đề còn tơ. Ôi cứ thử nghĩ nếu em nó là một em chào mào chính hãng và là một em trống dzin nữa thì thử hỏi cuộc sống của bác SeQuat sẽ hạnh phúc và phú quý biết chừng nào?hihi....Nhưng giờ chỉ còn lại hạnh phúc dồi dào thôi bác nhỉ?hihi...Chúc mừng bác đã bắt được một em chim độc đáo.Cố gắng chăm sóc nó cho thật tốt để cho mọi người cùng chim ngưỡng vẻ độc đáo của em nó dài dài nghen bác.Thân!
Cám ơn bạn kinghappy.nhóc này mà là Chào Mào thì mình phải khao anh em svc nhiều nhiều.

eagle.www2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chúc mừng bạn nhé một chú chim đẹp. Đây cũng là loài chim thuộc họ Chào Mào bạn ah bạn chăm sóc em nó tốt vào khi nào quen lồng là nó hót ngay đấy loại này và hót được nhiều giọng.

cvdung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
may thật đó bác bẫy được một em cũng thuuộc vào hàng quý hiếm khi nào hót nhớ chia sẻ với anh em trên diễn đàn nhé:a20:

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chú đang thay lông các bạn ạ.vì là chim mộc lên chưa dạn người vẫn còn dãy lắm.nhưng dạo này chú hót cũng khá khá rồi.đợt tới thay lông xong mình sẽ post lên cho ae xem.

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
tui may mắn đc nhìn tận mắt em cm này của sequat,hic hic hic... chim nhuộm rồi:a37::a37::a37:,nhưng sao tôi vẫn thèm thế:a37:------>khi sinh em nó ra mẹ em nó hình như đẻ rơi vào hố vôi thì phải:a04:,mẹ em cm này ác thật đang bay thì lại đẻ rơi:a04:,thành ra mầu thế này:a04::a04::a04::a37::a37::a37:

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
còn này giống Chào Mào nhưng màu của nó ko có tai đỏ ,đít ko đỏ , thức ăn như chào mào. hôm bưa bẫy được 4 con. bố em bảo đấy gọi là cháo máo. nhưng dù sao bạch tạng thì cũng tuyệt rồi. nghe bố em bảo thì nó cũng biết hot

tranhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này ở mình gọi là con chích quạch. Nó họ hàng với chào mòa nhưng không biết hót, chỉ kêu chet chẹt. có màu lợt và mào thấp hoen nhiều Chào Mào.

honghoahoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này giống hoành hoạch ta quá. bạch tạng chắc cũng có giá lắm đó huynh.chúc mừng bạn:a15:

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Đã gần đc một năm rồi,Thời gian trôi nhanh thật đấy.Mai mình sẽ post hình chú em này lên cho các bạn chiêm ngưỡng.Thân

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này có chỗ còn gọi là con líu vì nó líu nghe thanh lắm nó cũng có mào nhưng mào ngắn dít vàng lông xám

chymgiang_bg412

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chym này vùng cua minh. cha ai nuôi cả.có mau trắng di nua cung k ai nuôi. hót chán lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom