Guest viewing is limited

udisara

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước mình đóng chuồng bằng gỗ nhưng sau khi chuyển về căn cứ mới mình đầu tư hàn toàn bộ chuồng bằng sắt theo phong cách aviary dựa trên địa hình sẵn có...

Các ngăn ghép đôi được hàng bằng khung thép chắc chắn, bên trên mình sử dụng lại cái chuồng gỗ làm ngăn đẻ, bên dưới ngăn ghép đôi mình tận dụng cái ghờ bờ tường mình xây một số hàng gạch theo hình quả trám để làm ngăn đẻ

Cần đậu dạng treo, có ghép vài nhánh lan rừng nhìn cho đẹp và cảm giác gần gũi với thiên nhiên

Cần đậu kiểu sừng hươu có ghép vài nhánh lan rừng trang trí, bên trên bức tường rêu phong này mình cũng treo vài cành lan cho nó đỡ thô

Vì 4 xung quanh là tường nhà nên mình thiết kế cửa tự động theo kiểu cửa hầm

Đây là clip toàn cảnh aviary nhà mình

Mình đang định kiếm cây trúc cảnh trồng vào nhìn cho đẹp mà chưa kiếm dc, đã thử mấy cây dừa cây hoa khác vào đều bị tụi gà nó vặt sạch, hi vọng tre trúc khỏe thì ok.

Trên đây là aviary em mới dựng xong, rất mong nhận dc ý kiến đóng góp của các bác để em hoàn thiện thêm cái aviary của mình.

baohuyscout

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nuôi bồ câu dưới thấp vậy có bị ẩm không a??? và khi tụi nó Ị có phát tán mùi và ảnh hưởng đến vệ sinh xung quanh không? phân bồ câu có làm hư hao kết cấu xây dựng không a? don dẹp thì em nghĩ đã đam mê phải làm thui hehehe.. avary của a nhìn lạ và lạ quá!!!!!!!!

udisara

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nuôi bồ câu dưới thấp vậy có bị ẩm không a??? và khi tụi nó Ị có phát tán mùi và ảnh hưởng đến vệ sinh xung quanh không? phân bồ câu có làm hư hao kết cấu xây dựng không a? don dẹp thì em nghĩ đã đam mê phải làm thui hehehe.. avary của a nhìn lạ và lạ quá!!!!!!!!

Bạn để ý sẽ thấy là phần đậu và ngăn đẻ ở trên cao thoáng mát và có ánh sáng nhé

Phân chim ị ra có ảnh hưởng tới kết cấu nhưng mình làm khung bằng ống kẽm và có sơn nhũ bên ngoài chắc cũng đc lâu lâu

Bên dưới căn cứ là cái cống rất to chạy qua nên mình khoét miệng lỗ cống, khi dọn chỉ cần đứng bên trên xịt nước là phân và rác tụt hết xuống cống, rất nhàn và cũng vệ sinh nhé.

Aviary mình thiết kế cửa tự động kiểu cửa hầm, một ngày mình mở cửa to thả hết chim ra, chỉ để ngỏ cửa tự động cho chim chui vào dc mà 0 chui ra dc, cái này bạn nào nuôi bồ câu đua sẽ hiểu rõ về cái cửa tự động 1 chiều này...

baohuyscout

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e mới vào dien đàn nên không biết cảm ơn chỗ nào!!!! hixxxx e từ từ học hỏi....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom