Guest viewing is limited

old_father2012

Thành viên mới
SVC$
0
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/Q1slc9qq2lc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Mình mới làm cái aviary nhờ các bạn nhận xét xem có nuôi được chích Chòe Lửa sinh sản được không, có cần che chắn gì thêm không, hiện tại mình đã thả chích chòe lửa mái vào aviary và 1 cặp Chào Mào thế có nuôi chung được không. Aviary rộng 1.1m + dài 2m + cao 2m3. Aviary làm theo thiết kế của mralone18
. Cảm ơn các bạn góp ý.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nguyentieu1306

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nguyên văn từ bác Bạch Đề đó bạn! bạn tham khảo thêm nhé

<nobr>Nuôi CL
</nobr> đẻ thì chi nên nuôi riêng một cặp trong chuồng/aviary mà thôi. Vì vậy nếu cần thiết em có thể thu gọn <nobr>aviary
</nobr> lại để nuôi <nobr>CL
</nobr> đẻ, còn lại có thể làm cái khác để thả các loài chim khác vào.

Nuôi các loài chim khác, đặc biệt khi chim ghép cặp bản năng bảo vệ lãnh thổ sẽ đuổi đánh các loài chim khác, nếu không đuổi đánh đi nữa. Chúng cũng bị quấy phá mà bỏ ổ, tha con vứt ra ngoài ổ v.v...

thân mến,

Bạch Đề

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,

Aviry này nếu nuôi CM sinh sản thì rất thích hợp vì thoáng gọn và có ánh nắng sáng.
Nhưng mà CL thì khó bởi quá thoáng (từ từ các bạn đã làm chuồng trại về CL thành công sẽ chia sẻ thêm).

Hơn nữa aviary chỉ rộng đủ cho một cặp chim, vì vậy thả cặp CL vào hơn nữa ít cầu đầu chúng hoảng sợ và chỉ bu nên nan lưới aviary. Nếu mà nuôi sinh sản thì nên chọp 1 trong hai loại.

Nếu nuôi CL sinh sản thì nên che bớt lại.

thân mến,

old_father2012

Thành viên mới
SVC$
0
Cảm ơn anh Bạch Đề và nguyentieu1306 đã góp ý cho mình. Mình sẽ nghiên cứu thêm để che chắn thích hợp để cho chích Chòe Lửa sinh sản.

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Lúc đầu nhìn cứ tưởng là aviary của anh Mralone18 xây dựng ai ngờ bạn đã chú thích là lấy mẫu của anh ấy..:a27:..cái bản demo này lúc đầu là do mình và anh ấy cũng vẽ nên nhưng sau đó thấy không khả quan vì địa điểm không cho phép..mình nghĩ bạn nên đặt thêm ít cây vào trong đó + thử che kín một mặt bên hông đi..trông vậy nó vẫn còn hở quá chim không dám làm( Nhiều gió lùa quá )..Trong aviary này cũng giống như lời khuyên của cụ Bạch đề thì bạn chỉ nên nuôi 1 loại chim thôi..tránh nuôi trường hợp nhiều loại trong 1 lồng vì đây là thiết kế cho bản nuôi Chào Mào đẻ cho 1 cặp thôi ! Đợt bữa định thêm cái vụ trải đá sỏi + cát dưới nền aviary này. Không biết bạn có làm đúng như vậy không..Hi mình có đôi lời như vậy..chúc bạn thành công nhé ! Thân !:a16::a16::a16:

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Avi của bạn rất đẹp, bạn nên che phần bên phải phía trên. Ngay góc tường phía bên phải thì bạn treo tổ cho chim ấp trứng là đẹp.còn phía trên mái nếu ánh sáng rọi trực tiếp từ trên xuống thì bạn nên che thêm phía trên mái avi cho không bị hấp nóng ảnh hưởng tới nhiệt độ ấp trứng.chúc mừng bạn

old_father2012

Thành viên mới
SVC$
0
Cảm ơn kevinbox1, habird. Aviary của mình không trải sỏi phía dưới kevinbox1 à, mình định đổ đất vào nhưng còn phải lật gạch nền lên chống thấm nên thôi. Aviary nằm ở trên sân thượng tầng 3, có nắng chiếu buổi sáng và có mái ngói che ở trong góc tường nên cũng không sợ quá nóng, theo ý kiến của các bạn mình sẽ che lại phía góc tường và mặt hong bằng lưới lan hi vọng là cặp lửa sẽ sinh sản. Mê aviary lâu lắm rồi mà bây giờ ra ở riêng mới có thể thực hiện được, thấy bạn habird, muabuonroi nuôi chích Chòe Lửa sinh sản thấy thích quá nên mạnh dạn nuôi thử. Các bạn cho mình hỏi chích chòe lửa mái mình mới nuôi khoảng 2 tháng từ chim bổi thì có thể sinh sản được mùa này chưa, bửa trước có nhốt 2 em chich chòe lửa vào lồng 76 nan thấy lửa trống không cắn mái.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom