Guest viewing is limited

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Tranh thủ mỗi ngày 1 lúc tăng ca làm tối và đến hôm nay cơ bản cái aviary bé nhỏ đã hoàn thiện .
Mời các bác đánh giá .:a44:

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn cũng đẹp nhưng không di chuyển đi đâu dc, bất tiện, vệ sinh lồng cũng mệt.

HYD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Aviary của bạn đẹp quá tuy nhiên theo mình cần phải che bớt xung quanh và phía trên lại lại vì xung quanh trống quá. Bạn nên đặt thêm tổ nếu có ý định nuôi chim sinh sản. Mình cũng dự kiến làm 1 cái mà chưa có thời gian, chắc phải đợi đến tết dương mới bắt đầu được. Bạn có thể cho biết giá trọng bộ của aviary này được không ?
Cảm ơn bạn vì đã chia sẻ. Chúc bạn sẽ có những chú chim đẹp trong aviary.

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
nhìn cũng đẹp nhưng không di chuyển đi đâu dc, bất tiện, vệ sinh lồng cũng mệt.
Thanks bác góp ý , lúc đầu mình cũng lăn tăn việc có nên đổ đất hay không , cuối cùng mình quyết định đổ đất và trồng 1 vài cây hoa mini + cỏ cho đẹp , kiểu như 1 khu rừng mini vậy , mình chỉ định cho tối đa 4 em chim vào đó thôi nên chắc phân cũng không nhiều , dưới đất mình thả giun + gián đất cho no phân hủy chât thải của chim .
Aviary mình chỉ khoan tắc kê và xiết vít 4 góc thôi , khi có nhu cầu tháo ra di dời cũng rất đơn giản .

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Aviary của bạn đẹp quá tuy nhiên theo mình cần phải che bớt xung quanh và phía trên lại lại vì xung quanh trống quá. Bạn nên đặt thêm tổ nếu có ý định nuôi chim sinh sản. Mình cũng dự kiến làm 1 cái mà chưa có thời gian, chắc phải đợi đến tết dương mới bắt đầu được. Bạn có thể cho biết giá trọng bộ của aviary này được không ?
Cảm ơn bạn vì đã chia sẻ. Chúc bạn sẽ có những chú chim đẹp trong aviary.

Tạm thời thì mình chưa che , vì aviary của mình để trong sân ngay góc ngã 3 , bên trên cũng có mái tôn rồi , nắng sáng + chiều vẫn hắt vào tới nửa lồng , nên cũng không ảnh hưởng lắm, mình không có ý định nuôi chim đẻ mặc dù thích lắm , vì aviary đặt ngay góc đó khá ồn ào nên không tiện nuôi sinh sản .
Chi phí cho cái aviary cao 2m , dài 1,8m , rộng 0,8m
- sắt V 3 mỏng 500k
- lưới thép hình thoi 14m * 60 = 840k
- sơn chống rỉ 2 hộp 1/2 kg , sơn xám ngoài 2 hộp 1/2kg
- gạch , cát , xi nhà có sẵn + mua thêm không đáng kể
- bụi trúc 45k + xin + nhổ thêm :)
- dụng cụ khoan , cắt , máy hàn ... nhà + mượn hàng xóm
Mình làm khoảng 20 ngày mới xong , vì chủ yếu tranh thủ thi công vào buổi tối , ban ngày phải đi làm .
Tuy hơi mệt nhưng vui vì mê quá rồi :) , 1 mình làm từ a - Z vì nhà chả ai mê chim cả hix .
Chúc bác cũng sớn biến ước mơ thành hiện thực .

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
giờ nhìn đẹp quá. bạn nên trang bị thêm 1 vài nhánh cây ở 1 số nơi để cho chim bay , chuyền. mà lưới đó mắt lưới có to không, đề phòng chuột và rắn vào phá chim

teslaswat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Aviary của bác rất đẹp. Nhưng em có một chút góp ý:
1. Lưới như vậy ban đêm chim có thể bị chuột hù, làm chim nhát, bay bám lồng có thể bị chuột cắn chân.
2. Phần đáy chuồng như vậy lúc đầu thì rất là đẹp và sạch nhưng sau một thời gian việc vệ sinh chuồng sẽ hơi khó khăn hơn. Em nghĩ bác nên làm phần đáy bằng cát sông (loại cát để xây nhà) hoặc làm nền bằng xi măng sẽ thuận tiện cho việc dọn vệ sinh.
Một vài góp ý nhỏ, có gì không phải mong bác bỏ qua ^^.
Chúc bác có nhiều chú chim hay và đẹp.

trunghieucktc

Thành viên mới
SVC$
0
bạn trang trí thế rất đẹp lắm.....4..5 la vừa.hôm nào tôi pot ảnh lên nhờ anh em đóng góp ý kiến

trunghieucktc

Thành viên mới
SVC$
0
aviary của bạn rất đẹp nhưng muốn để chơi mà cây ko ảnh hưởng gì thì nên nuôi 2 con chòe là tuyệt nhất.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mghia20

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
a làm avi thật là đẹp nhưng e cũng nghĩ là nên làm phần đáy bằng cát xây dựng là tốt nhất

udisara

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chuồng nhà bác đẹp quá nhưng hình như còn thiếu ổ đẻ và cóng đựng khoáng cho chim

khanhpt

Thành viên mới
SVC$
0
Aviary của bạn khá đẹp..., chuyện phân chim cũng ko đáng ngại vì bạn nuôi ít mà. Cỏ trong aviary là bạn trồng bằng hạt cỏ hay bạn nhổ bên ngoài rồi trồng vào.? Theo mình bạn nên nuôi cặp chòe lữa, tuyển e trống đuôi 22, mái 16 là ok. Chúc bạn thành công...thân.:a04:

nhockso1990

Thành viên mới
SVC$
0
aviary của bác wá đẹp,còn về vấn đề phân chim bám lên cây e nghĩ lâu lâu bác lấy vòi tưới cây và xịt len là cũng sạch,chỉ còn sợ phần mèo và chuột hù chim thui,với lại theo e bác nên che bớt 1 phần để tránh gió cho chim nữa,hoặc thêm cây làm rậm 1 góc để chim có thể núp tránh gió cũng như mèo chuột,vài lời góp ý có gì sai các bác bỏ qua cho

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom