Guest viewing is limited

dattran86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Như mình tham khảo các chi tiết về nuôi chim sinh sản thì:

-khi cặp chim thay lông sau tầm 1 tháng vào lửa thì ghép được
-nên để dư lượng mồi tươi cho cặp chim, bởi nhiều mồi tươi thì tự nhiên bản năng của nó sẽ gửi tín hiệu đến ý nghĩ của nó là đủ điều kiện để nuôi con sinh sản.

Cặp chim ở với nhau ôn hòa con trống không rượt đuổi đánh con mái tới thậm tệ thì sẽ không sao, chúng sẽ vào việc.

thân,
Dạ !!!em sẽ ghi nhớ! tại em cứ thấy con trống mà lại gần (mặc dù ko cắn hay rượt gì hết) nhưng con mái cứ dạt sang chỗ khác !với lại lượng mồi tươi của e chắc ko đủ cho chúng (ăn ghê lắm a à!!!)!!cảm ơn a nhiều!!!

HONG HA

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
bạn cho ăn thức ăn gì để chim có nhiều canxi vậy?mình cũng mới ghép một cặp được hơn 1 tháng rồi.chim trống đã tha rơm làm tổ nhưng mái chưa có triệu chứng gì hết.mình đang tìm hiểu về thức ăn để tẩm bổ cho chim mái mà chưa biết như thế nào.bạn có kinh nghiệm gì thì chỉ cho mình với.:a45::a45::a45:.hằng ngày mình vẫn cho ăn sâu quy,cào cào và sâu super,lâu lâu cho ăn thêm trứng kiến nữa.

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
hai bạn khéo tay quá,lúc nào có tin vui cập nhật cho ae nhé!

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn làm cái Avary đẹp quá, híc mình mùa năm ngoái cũng nuôi được một cặp than đẻ đã post cả video lên hic, nhưng có lẽ cái lồng xấu quá nên không thấy anh nói jif hhii buồn quá. nếu mà cặp than của bạn bắt cặp được khoảng tuần thứ 1 của tháng 4 mà cặp đó không lót tổ là coi như không thành công. chúc bạn may mắn nhơ post típ nhé

dattran86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cho ăn thức ăn gì để chim có nhiều canxi vậy?mình cũng mới ghép một cặp được hơn 1 tháng rồi.chim trống đã tha rơm làm tổ nhưng mái chưa có triệu chứng gì hết.mình đang tìm hiểu về thức ăn để tẩm bổ cho chim mái mà chưa biết như thế nào.bạn có kinh nghiệm gì thì chỉ cho mình với.:a45::a45::a45:.hằng ngày mình vẫn cho ăn sâu quy,cào cào và sâu super,lâu lâu cho ăn thêm trứng kiến nữa.
em cũng cho ăn như anh thôi !quan trọng là chúng có chịu nhau hay ko thôi!cặp than của em đã bắt đầu lót ổ rồi !!hihi mừng quá trời luôn!!!
hai bạn khéo tay quá,lúc nào có tin vui cập nhật cho ae nhé!

Bạn làm cái Avary đẹp quá, híc mình mùa năm ngoái cũng nuôi được một cặp than đẻ đã post cả video lên hic, nhưng có lẽ cái lồng xấu quá nên không thấy anh nói jif hhii buồn quá. nếu mà cặp than của bạn bắt cặp được khoảng tuần thứ 1 của tháng 4 mà cặp đó không lót tổ là coi như không thành công. chúc bạn may mắn nhơ post típ nhé
có tin vui rồuii ae ơi !con mái đang lót ổ!!!hihi!em vừa tạo cái topic mới cho ae xem hình ảnh con mái tha rác làm tổ!!!xem dùm em nhé !!!thanks

dattran86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mừng quá anh em ơi! mới cho vào avr 2 tuần mà giờ đã chịu lót ổ rồi!!(có clip)

Clip đây!!! Anh em tham khảo ! Vui quá.......... !!! Mừng quá quay video clip ngược nên ae chịu khó xem (hơi mỏi cổ tí !!!) hihi...

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/j5yzieszPzI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mừng quá anh em ơi! mới cho vào avr 2 tuần mà giờ đã chịu lót ổ rồi!!(có clip)

Clip đây!!! Anh em tham khảo ! Vui quá.......... !!! Mừng quá quay video clip ngược nên ae chịu khó xem (hơi mỏi cổ tí !!!) hihi...

nhìn đã quá hà, mình thích nuôi kiểu này lắm mà chưa có điều kiện, tôi tin là bạn sẻ có kết quả thôi.

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mừng quá anh em ơi! mới cho vào avr 2 tuần mà giờ đã chịu lót ổ rồi!!(có clip)

cho emình đăng kí 1 em chòe con nha bạn,hehe,chúc mứng chúc mừng than bạn đẽ lót ổ sẽ đẽ vào nay mai thôi

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Chúc mừng bạn sắp có chim con nuôi nhé ..........:a01::a01::a01:

dattran86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bạn sắp có chim con nuôi nhé ..........:a01::a01::a01:

cho emình đăng kí 1 em chòe con nha bạn,hehe,chúc mứng chúc mừng than bạn đẽ lót ổ sẽ đẽ vào nay mai thôi

nhìn đã quá hà, mình thích nuôi kiểu này lắm mà chưa có điều kiện, tôi tin là bạn sẻ có kết quả thôi.
cũng do may mắn thôi !chứ làm lồng thả chim vào !lần đầu nên cũng chẳng hy vọng gì!nhưng chắc nó ko muốn phụ lòng chủ nhân đây mà!!!hihi

HONG HA

SVC$
0
cặp chim mình cũng vậy,con trống múa hót và dụ mái nhưng con mái chưa chịu gì hết.con trống lại gần thì con mái dạt ra,có vẻ như chưa chín mùi lắm.để thêm một thời gian nữa xem sao.Có tình hình gì mới chia sẻ kinh nghiệm cho anh em nha:a15::a15::a15:

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:41 AM ----------

HONG HA

SVC$
0
<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/n8-aS-SnOy8" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

---------- Post added at 09:57 PM ---------- Previous post was at 09:56 PM ----------

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/dFoXha4Se0E" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

---------- Post added at 09:58 PM ---------- Previous post was at 09:57 PM ----------

<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/Age4GgEGE-4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

---------- Post added at 10:01 PM ---------- Previous post was at 09:58 PM ----------

Đây là cặp chim của mình,vợ chồng đã tha rơm và cùng vào tổ nhưng không biết có ra cơm cháo gì không nữa.:a20::a20::a20:.mình đang đợi tin mừng của mấy em nó,có gì mình sẽ báo cáo anh chị em liền.:a45::a45::a45:

dattran86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
<iframe title="YouTube video player" src="http://www.youtube.com/embed/n8-aS-SnOy8" allowfullscreen="" width="480" frameborder="0" height="390"></iframe>

---------- Post added at 09:57 PM ---------- Previous post was at 09:56 PM ----------

<iframe title="YouTube video player" src="http://www.youtube.com/embed/dFoXha4Se0E" allowfullscreen="" width="480" frameborder="0" height="390"></iframe>

---------- Post added at 09:58 PM ---------- Previous post was at 09:57 PM ----------

<iframe title="YouTube video player" src="http://www.youtube.com/embed/Age4GgEGE-4" allowfullscreen="" width="480" frameborder="0" height="390"></iframe>

---------- Post added at 10:01 PM ---------- Previous post was at 09:58 PM ----------

Đây là cặp chim của mình,vợ chồng đã tha rơm và cùng vào tổ nhưng không biết có ra cơm cháo gì không nữa.:a20::a20::a20:.mình đang đợi tin mừng của mấy em nó,có gì mình sẽ báo cáo anh chị em liền.:a45::a45::a45:

cặp chim mình cũng vậy,con trống múa hót và dụ mái nhưng con mái chưa chịu gì hết.con trống lại gần thì con mái dạt ra,có vẻ như chưa chín mùi lắm.để thêm một thời gian nữa xem sao.Có tình hình gì mới chia sẻ kinh nghiệm cho anh em nha:a15::a15::a15:

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:41 AM ----------

thanks ae !!!than trống nó múa hót và hót từ sáng sớm!sáng nay ra cho ăn ko thấy con mái đâu !!!hết hồn !!nhìn vào tổ thấy nằm đó !vui ghê luôn!!!

caonguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng Đạt .sắp có tin vui rồi nha.khi nào đẻ xong cho P xem với nhé

HONG HA

SVC$
0
bạn xem con mái vô ổ nằm lâu không nha.con mái của mình cũng thấy vô nằm rồi nhưng mình không dám đặt máy quay vì lồng của mình cao có 1m thôi.chiều tối thì thấy em mái vô tổ nẳm tiếp.ban ngày mình đi làm,thứ 7,cn mới được nghĩ cho nên cuối tuần này sẽ quan sát tiếp xem sao.con trống của mình cũng hót nhiều lắm,dạo này hót sổng nhiều hơn rồi.mong sẽ có tin vui giống Đạt.:a15::a15:

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chúc mừng, mong một ngày nào đó, bạn sẽ có tin vui, xin chúc mừng ....

dattran86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng Đạt .sắp có tin vui rồi nha.khi nào đẻ xong cho P xem với nhé
ok phuơng !!!
bạn xem con mái vô ổ nằm lâu không nha.con mái của mình cũng thấy vô nằm rồi nhưng mình không dám đặt máy quay vì lồng của mình cao có 1m thôi.chiều tối thì thấy em mái vô tổ nẳm tiếp.ban ngày mình đi làm,thứ 7,cn mới được nghĩ cho nên cuối tuần này sẽ quan sát tiếp xem sao.con trống của mình cũng hót nhiều lắm,dạo này hót sổng nhiều hơn rồi.mong sẽ có tin vui giống Đạt.:a15::a15:
nằm cũng khá lâu đó a !từ sáng sớm lên cho ăn là đã thấy nằm trong ổ từ khi nào ko biế!!!! nhưng dạo này con trống siêng hót lắm, có khi liên tục từ sáng tới chiều luôn !!!
xin chúc mừng, mong một ngày nào đó, bạn sẽ có tin vui, xin chúc mừng ....
thanks !!!

HONG HA

SVC$
0
còn cặp chim của anh không nằm ấp nhiều thời gian như vậy rồi:a09::a09::a09:.chắc chúng nó chỉ mới liếc mắt đưa tình nhau thôi.hic hic

dattran86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn cặp chim của anh không nằm ấp nhiều thời gian như vậy rồi:a09::a09::a09:.chắc chúng nó chỉ mới liếc mắt đưa tình nhau thôi.hic hic
cứ từ từ a ơi !!! e đâu chủ định là đẻ liền đâu tính thả cho nó wen nhau thôi !ai dè..........:a15:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mấy ae mình ngày càng làm nhiều avairy lắm.niềm đam mê càng nhân lên gấp bội.mình nhìn nhận bạn làm cái avairy này rất hay .kết cấu bố cục hợp lý.cây xanh và chỗ che mát nhưng có cái hồ nước hơi to và hơi sâu.còn phần chim thì hình như con trống chưa sung lắm nên đưa đối thủ gần bên cho con trống mau sung va cạnh tranh lảnh thổ để con trống sung và bồi bổ mồi tươi vô nhiều

thân

trọng bình dương

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom