Guest viewing is limited

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vừa làm xong aviary nuôi chim sinh sản ae góp ý giúp mình.
Avi 2 x 1 x 1,8 m (dài rộng cao). Chia 3 ngăn
Toàn cảnh

Chi tiết

Bên hông che bằng bạt. Dự định mặt trước cũng che bạt, ban ngày cuộn lên các bác thấy ổn không( mục đích là phòng mèo chuột ban đêm)

Cửa chính 50 x 60 cm

Cửa sổ để cho cám nước

Chút cây xanh cho gần gũi với thiên nhiên

Có tí cầu bán nguyệt để chim đậu ngủ ban đêm

Hà nội đang lạnh 12 độ mà cặp chim hôm 25 mình thả vào lồng tắm chung chúng nó lỡ đạp rồi. Theo a e nên thế nào ạ

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
đạp rồi thì cho đẻ chứ sao bạn.ahhaha.sao không thấy tổ nhỉ:a30:.theo mình thì bạn không nên cuốn và thả tấm bạt vì như vậy chim sẽ sợ và không yên tam để đẻ.lồng AV như vậy chuột không vào được đâu.điều quan trọng là khi chim đẻ sẽ không ăn bột nên bạn đừng bỏ vào làm gì mà nên tăng mồi tươi nha.chúc thành công

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
đạp rồi thì cho đẻ chứ sao bạn.ahhaha.sao không thấy tổ nhỉ:a30:.theo mình thì bạn không nên cuốn và thả tấm bạt vì như vậy chim sẽ sợ và không yên tam để đẻ.lồng AV như vậy chuột không vào được đâu.điều quan trọng là khi chim đẻ sẽ không ăn bột nên bạn đừng bỏ vào làm gì mà nên tăng mồi tươi nha.chúc thành công
Mình lo mèo chuột nó động đằng trước buổi đêm chim hoảng bay hỏng hết. Có khi mình lắp 2 bóng đèn 7w ở đằng trước chỗ vách ngăn cho 3 chuồng luôn

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào cụ,

Cụ định nuôi CL hay là CM thế?

Nếu là nuôi CL đẻ thì theo mình không cần phải bỏ chậu cây ở trong chuồng, vì qua lớn chiếm hết không gian của cái chuồng.
Nuôi CL đẻ thì chuộng vậy là ok rồi.

thân mến,

Bạch Đề

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào cụ,

Cụ định nuôi CL hay là CM thế?

Nếu là nuôi CL đẻ thì theo mình không cần phải bỏ chậu cây ở trong chuồng, vì qua lớn chiếm hết không gian của cái chuồng.
Nuôi CL đẻ thì chuộng vậy là ok rồi.

thân mến,

Bạch Đề

Em nuôi Chào Mào và mi. Chòe Lửa đang kiếm. Lần đầu nuôi thử và rút kn dần dần a à

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác không nên cuốn bạc ở phía trước đâu.làm chim nó sợ đấy.như thế là ổn rồi,thêm tí cầu vào nữa.1 cây xanh quá to.nên thay cây khác đi bác.to quá so với avi

Big bird

"Đam mê chinh phục Thiên Nhiên"
SVC$
0
ko nên để cầu đậu cho chim sát mặt chuồng ko thì chả khác gì mời mấy cụ Mèo, chuột vờn ở ngoài khi chim đậu ở đó ===> hỏng chim.

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác cho em hỏi xíu. 3 cặp e thả vào từ 1-3(trong đó có 1 cặp đã đạp mái khi cho tắm chung ngày 27-2). Mấy hôm nay cả 3 cặp đã giật bó chổi đót e treo trong chuồng nhưng chưa thấy làm tổ mà vứt lung tung dưới sàn. Do chúng nghịch ngợm, hay do cỏ chưa phù hợp?

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn
Theo mình nghỉ bạn nên bỏ ít chậu cây xung quanh cái avary để gần gủi với thiên nhiên hơn..còn về phần cái avary thì mình thất rất phù hợp với việc nuôi sinh sản rồi
Chúc bạn may mắn nha
Thân

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình góp ý thế này nha, bạn xem có hợp lý không? Bạn xây 1 lúc 3 aviary là hơi tham vọng đó hihihihi..... nhìn sơ sơ là ổn rồi, tuy nhiên bạn nên rút bớt 1 cái cầu, còn cái cầu còn lại thì xoay lại theo hướng từ vách tường ra lưới, mục đích là nơi để thức ăn , nước uống, còn việc nơi chim ngủ thì bạn yên tâm vì chim rừng có thể ngủ trên cây cảnh trong aviary thoải mái rồi. Còn Ổ cho chim sinh sản, nên đi siêu tầm các ống tre tự nhiên có đường kính to to 1 chút, treo lên mấy cái móc có sẳn phía trong cho nó giống thiên nhiên. Nếu ko có thì làm cái hộp bằng gỗ cũng được, miễn sao cho nó giống bọng cây là được, vì CCL sinh sản trong bọng cây là chủ yếu. Chúc thành công !

cuibap209

Thành viên tích cực
SVC$
0
avi như vậy xem ra cũng ok rồi,nếu có thế thì nên bỏ bớt 1 cây cầu dài phía dưới ra, thêm vào gốc đáy chuồng 1 tản đá cho chim đậu,giố ng như cái đồi nho nhỏ vậy đó trồng thêm ít cỏ nhìn cũng thẩm mỹ nữa(mình thấy chim rất thích đậu trên tản đá) và sẳn dịp bác chủ thớt up hình mấy cặp chim lên cho ae chiêm ngưỡng đi nào.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom