Guest viewing is limited

1_chai_la_xin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là chiều hum wa ***** bạn đem con sâu đỏ nó lại nhà đấu chơi treo ngoài nhà xe đc chừng 45' thì có việc bận đi mà quên đem chim vào nhà, tối về bùn ngủ cũng quên ko đem chim vô-----> kết quả sáng ra con sâu đỏ " đuôi đi chim ở lại:a24:" theo nhận sét của mí ôg anh trong xóm là bị "cú mèo" chụp nhưng cũng con hên là chim ko chết, mỗi tội h lông đuôi trụi lũi trông rất dị hợm, nay post lên để anh em cùng cảnh giác nhất là ai nhà gần hay trong khu vực vườn nhìu cẩn thận đừng bị như mình

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhiều khi khổng fai cú mèo mà coi chừng là con mèo đó bạn

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
tình hình là chiều hum wa ***** bạn đem con sâu đỏ nó lại nhà đấu chơi treo ngoài nhà xe đc chừng 45' thì có việc bận đi mà quên đem chim vào nhà, tối về bùn ngủ cũng quên ko đem chim vô-----> kết quả sáng ra con sâu đỏ " đuôi đi chim ở lại:a24:" theo nhận sét của mí ôg anh trong xóm là bị "cú mèo" chụp nhưng cũng con hên là chim ko chết, mỗi tội h lông đuôi trụi lũi trông rất dị hợm, nay post lên để anh em cùng cảnh giác nhất là ai nhà gần hay trong khu vực vườn nhìu cẩn thận đừng bị như mình

A hết biết với Chú Triệu luôn. Chú không thực hiện phương châm "Yêu chim như con rồi"; cũng còn may là còn xác chim đó. Nếu ở bên anh thì cả chim và lồng đều biến mất. Lần sau cẩn thận hơn nhé.
Thân./.

1_chai_la_xin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hjx bình thường em cưng tụi nó còn hơn xã em nữa đó tại bữa đó có chuyện đột xuất, về đến nhà là chĩ lết lên nỗi tới phòng nằm lăn quay ra ngủ sáng ra là thấy vậy rồi

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Từ khi mình nuôi chim đến nay, đã phải 3 lần chứng kiến cảnh tượng thê thảm, đẩm máu:
- Lần 1: trong 1 đêm cả 2 em khứu rất hay đã bị chuột xơi. Sáng ra mở áo lồng ra thì cảnh tượng kinh hoàng, máu - lông - cám - nước tơi tả, chứng tỏ là nó đã chiến đấu rất dũng cảm, kiên cường đến hơi thở cuối cùng. Bởi vậy càng nghĩ mình càng thấy có lỗi với nó, chỉ vì mình ngủ quá say nên để nó chống chọi 1 mình, chứ nếu nghe tiếng động thì chắc không bị mất 2 con khứu cưng.
- Lần 2: Sáng ra, lên cơ quan nghe chú bảo vệ báo là chuột đã ăn mất 1 con chim sâu chuyền lỡ (mới ngày hôm qua nó còn mở miệng đấu lai rai với con mồi), tức điên lên, thế là đóng cửa phòng, khua đồ đạc, thế là tóm gọn 2 em chít chít nhắt, vặn cổ chết tại chỗ.
- Lần 3: Sau 1 đêm mưa to, ngủ ngon, sáng ra 2 con chim Chào Mào má trắng đã bị chuột xơi hết 2 cái cánh, để lại nguyên xác. Chỉ vì là chim mới bắt về nên nhốt vào lồng sắt nuôi sáo đen. trong đó có 1 em chim Huế mua từ Nha trang trong chuyến đi du lịch với cơ quan và 1 con má trắng gốc đắc lắc mua trên chị Đào giá 30k đã sổ bọng. Tiếc thật
Bởi vậy mình rất sợ mấy anh chít chít. Công sức bỏ ra nhiều để mấy thằng bốn chân vào 1 đêm phá hết. hic hic

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
e nuôi chim chỉ sợ chuột và mèo.
mèo thì trị đc rồi mà mỗi a chuột ko bao giờ trị được
no ko vào lồng mình được nhưng nó làm cho chim hoảng bay loạn xạ rồi kẹt vào nan lồng thế là .....
tự lúc để xô nước gần chỗ nuôi chim đến nay bắt đc 3 e chít to rồi ;))
nó trèo kiếm mía thế là rớt ngay xô nước hết lên

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom