Guest viewing is limited

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Chuyện mất chim hay mất cái gì khác thì cũng đương nhiên nếu ta không cảnh giác cẩn thận.

Xin chia buồn cùng anh em bị mất những chú chim hay, đặc biệt là anh CADN và anh em ở Đà Nẳng.

Trong Sài Gòn này cứ hở cái gì ra là mất cái đó và chim cũng không là ngoại lệ, bất cừ chim gì chứ không riêng gì chim mồi hay chim bổi, sơ hở và có điều kiện là bọn trộm sẽ ra tay. cho nên nhà nào cũng có tường rào trước nhà rất chắc chắn để đề phòng bọn trộm vặt này và đây cũng là cách phòng ngừa hiệu quả.

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0
một trường hợp nữa ko biết có anh em nào mắc ko.ban đầu vào hỏi mua chim mà mình ko bán vì kết chim và nuối chim để vụi chứ ko quan trọng tiền củng chi đáng 1 2 bửa nhậu.Vì ko bán nên ngày em nó ko đi mà đêm lại đi sang mai chi thấy cái lồng nằm la liệt cửa thì mở.vì nhà khá rộng có vườn cho 2 con nhưng ....Bị một lần tức ... muốn bỏ nuôi luôn nhưng sang ngủ dậy ko nghe chim hót lại sao sao đó.Nên mổi lần khách lạ hay quen đên hỏi mua là hết hồn.chiều tối là phải đưa vào , bửa nào bận phai alo bằng đc nhờ ai đó trong nhà mang chim vào khóa cửa cận thật:a33:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hảo Tặc Chym
Hảo Tặc Chym.
Bọn mất dạy đó thì nhan nhản đầy
Đành tự nhủ ...Bả trọng thoai.

chaomaohay

Thành viên mới
SVC$
0
Hic, mình cũng vậy ban trưa tắm chim xong đem vào nhà treo lên, nằm ngủ ngay bên cạnh thế mà "nhẫn tâm" vào tận nơi lấy đúng là quá "coi thường". Mà dạo này nạn chim tặc "rộ" lên đáng kể cụ thể là ở Quận Cẩm Lệ mình ngày nào ra trường chim cũng nghe mắt chim cả, mong có 1 chế tài hợp lý cho nạn "chim tặc" & "cẩu tặc" bùng phát lên hiện nay. Mong các bác cẩn thận hơn

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim Chào Mào Sông Côn mà cand bắt hộ làm giải thưởng hội thi chào mào hót Hà Nội lần I mình được thưởng, định tặng diễn đàn bán gây quỹ từ thiện thì cũng bị trộm bắt mất. Khi đó mình quá là ngại luôn. Bởi thế đành phải bỏ tiền làm một cái lồng sắt vừa chống trộm, vừa chống mèo, chuột. Thế mà chuột nó vẫn mò vào được, cắn gãy chân một em chào mào, một em khuyên, cắn chết một em hoàng khuyên của mình.
Sau này càng phải cảnh giác cao.

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Hnay thì m xin đc công bố với a Sơn nhà ta và mọi ng chơi chim ở ĐN 1 vấn đề thế này nhé,nếu bác nào mất chim quý và hay thì có 1 vài địa điểm có thể đến và xác minh xem chim m có ở đó k nha.Đầu tiên là:cầu tuyên sơn,quán cf Bạch khuyên(Huỳnh ngọc Huệ),và......gần tháp nước(Lê Đình Lý).VÌ 1 vài lí do nên m k tiện nói rõ để ae svc hiểu thêm hơn but đây chính xác là những nơi mà các cao thủ chuyên trộm chim và đưa về đây tiêu thụ rùi vào các vùng miền trên đất nước.Nếu ai đọc đc thông tin này thì xin cho m cái "bí danh" đẻ tiện cho cv của m sau này
Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom