Guest viewing is limited

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Hiện nay phong trào chơi chim ở Đà Nẵng nói riêng và các tỉnh bạn đang phát triển mạnh. Bên cạnh những người có lòng đam mê, vẫn còn những kẻ tiêu cực, sẳn sàng tìm mọi cách để trộm những chú chim quý.

Đầu tháng 09/2009, tầm 15h30 đã vào nhà mình ôm trọn 4 chú chim dùng để kèm chim tơ. Để lại hơn 30 con chim tơ không có thầy dạy dỗ.

Trưa hôm qua, lúc 11h00 mình đang tắm chim thì phát hiện có tiếng xe lạ phía dưới nhà. Linh tính là tiếng xe của người có vấn đề vì vội vã đi, rồi dừng. Mình quan sát thì thấy tay này cứ chạy dọc nhà mình để quan sát xem tình hình người ở trong nhà. Sau đó thì bỏ đi, lúc 13h00 thì quay lại. Cũng những hành động trên, rồi quyết định vào đúng vị trí mà cách đây 6 tháng leo lên để lấy trộm. Dừng xe và dự định lấy 1 con mình treo gần đó. Do lúc đó mình quan sát nhưng đứng dưới lồng chim bổi nên chim bổi tung lồng, đành phải lộ diện và cũng nhận được khuôn mặt của người này.

Nay, mình thông báo thông tin này để ACE biết và cảnh giác : Người này tầm 25-27 tuổi, da đen, khuôn mặt gần chữ điền, cao tầm 1m65. Điều đặc biệt là theo như lần tả trước của hàng xóm là mặt đồ đen, lần này cũng vậy. Đi xe wave trung quốc màu xanh, biển số xe : 53 P9 - 1575. Đồng thời người này mình đã gặp qua, nếu chính xác là tại quán cafe Hoàng Hà.

Thân chào,
CADN

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
hả nhà cadn mà cũng bị đạo chích nữa sao kinh thiệt cần phải đề phòng mới được

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ặc ặc, đến nhà bác Công an thành phố Đà Nẵng (cadn) mà trộm còn cả gan mò tới giữa ban ngày thì trộm này thành tinh rùi. May mà em còn đang có "cháu" đang gửi trường nhà bác dạy dỗ chưa tới ngày tốt nghiệp vẫn an toàn.

Tuy nhiên, bác đã nhận được mặt tên CM tặc thì chuyển sang phong điều tra hình sự dựng lại mặt mũi nó, đưa lên SVC này cho mọi người biết mà cảnh giác hoặc chủ động cảnh cáo nó.

PS: Đùa tý cho vui chứ không đáng mất công vậy bác cadn nhỉ. Hi vọng từ nay trở đi nó cạch nhà bác ra, không bao giờ dám bén mảng đến nữa.

ntnguyen

Thành viên mới
SVC$
0
cách đây 3 hôm em bị bọn chó này câu mất lồng + chim chòe than.
tức điên hết cả ruột.:a22:

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Dạo này chim tặc hoành hành ngang nhiên quá...Vừa rồi em cũng mất chú than bổi ưng ý nhất từ khi nuôi bổi. Vì vậy mọi người nên cảnh giác cao để khỏi phải nuốt cái tiếc trong bụng

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Vâng.cái này em cũng đang chú ý lắm đây.vì nhà em trước chợ.đông người qua lại.lại đó chính là vấn đề thuần bổi dễ nhất.nhưng cũng nguy hiểm nhất.khi k đứng trước của nhà mà xem.
Có khi có người đứng nhìn chim.mình k biết là họ đam mê chim đang hưởng thụ hay là muốn xách lồng về hưởng thụ.nên cũng khó mà nói được.
Vì thế.cần đề cao cảnh giác là an toàn nhất.
Chim tặc ===>:a43::a43::a43:

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vâng.cái này em cũng đang chú ý lắm đây.vì nhà em trước chợ.đông người qua lại.lại đó chính là vấn đề thuần bổi dễ nhất.nhưng cũng nguy hiểm nhất.khi k đứng trước của nhà mà xem.
Có khi có người đứng nhìn chim.mình k biết là họ đam mê chim đang hưởng thụ hay là muốn xách lồng về hưởng thụ.nên cũng khó mà nói được.
Vì thế.cần đề cao cảnh giác là an toàn nhất.
Chim tặc ===>:a43::a43::a43:
Anh cũng bị xách mất 3 lồng cùng 3 em khuyên bổi được gần 3 năm lồng đây này Thịnh em! Hic tiếc dứt ruột mà không biết phải làm sao nữa! Nhà chú gần chợ thế hôm nào mua dùm anh ít kê bỏ vỏ đi! Anh tìm mua ngoài này mà chả có mới chán chứ!

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
biển số TP HCM kìa biết đâu bác đó là 1 đầu nậu chim cò vơ vét ở các tỉnh về TP tiêu thụ. mà bác cadn nuôi tới hơn 30 em thì quả là đáng nể 1 lần nó mà ăn chắc hết cả buồng chuối ấy nhỉ.
up cho anh em thấy mà cảnh giác:a24::a24::a24::a24:

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
dạo này chuyện trộm chim xảy ra rất nhiều!vừa rồi chú Công an trong xóm bị mất 2 con chim đẹp lắm!bọn nó leo vào nhà xé lồng bắt chim luôn! ghê thật! mình đang đem con chim mồi ra trước nhà treo và rủ mấy thằng trong xóm me bắt quả tang! nhưng vẫn chưa thấy!mình mà bắt được mình đánh 1 trận rồi post hình lên cho a e xem nha !:a21: !àh mình có một thằng bạn nói là có 1 chổ chuyên mua chim ăn trộm ngay cầu cẩm lệ mà không biết đúng không! mình định vào đó xem sao!có thông tin gì hót mình nói cho mọi người!

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Hix Hix
Mấy vụ này đúng là ở đâu bây giờ cũng xuất hiên,chơi chim chăm chim,chông nom săn sóc nó đã đành giờ còn phải canh cả trộm.
Giờ đi đâu một cái là phài cất chim vào nhà ngay đâu như xưa được nữa,cứ nghĩ là thấy bực hết mình mới bọn chim tặc này. Qua đây mọi người cũng lên rút kinh nghiệm nhé

archpro

"Với tôi, chào mào là niềm đam mê!"
SVC$
0
Đúng vậy các bác ạ! Bọn này nó kin lắm. Hôm mồng 7-3 DL, em mua được kon Sông Kôn cực đẹp, thích quá nên tuyển mgay cho em nó cái lồng mới toanh. Em chăm đến chiều mồng 9 thì nó vào CƯỚP mất 2 lồng (1 con Sông Vàng nữa). Nó ngồi canh ngoài đườg, mình sơ hơ 1 tí thôi là nó chạy vào xách ngay. Vì vậy pà con cũng nên hạn chế nuôi chim ở tầng trệt nhé. Hôm trước có ông bác vị trộm vào nhà bắt mất 1 kon hay nhất ( chim Mũi Trâu - Hòa Bắc) lúc 9g tối. vậy mà ổng đi lùng suốt 3 ngày, rồi cũng tìm ra. ổng tặng cho thằng đó 2 đấm tại nhà nó luôn, chòm xóm kéo tới xem, he he. Ko biết chúng trộm ở đâu mà cả 1 nhà chim luôn.

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Không có người mua thì cũng chẳng có mấy tên trộm vặt này sinh ra.Hi vọng trong tương lai anh em chúng ta chơi chim không phải lo lắng về chuyện trộm cắp này nữa :a33:

phanquocvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
chia buồn với anh ....vậy với 30 chú kòn lại anh phải tìm sư phụ khác dạy dỗ rùi.....:a36:
:a21:

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không riêng gì khu vực đà nẵng, ở Hội An từ 1/1/10 đến nay em đã mất tổng cộng 4 con. Lần mới nhất đây là thứ 5 ngày 15/4, vừa cho chòe mồi tắm xong treo trong sân, quay vào quay ra cái lồng biến mất, còn lại trên cổng đúng 3 dấu dép.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Trưa nay (12/06) lúc 11h30 lại có thêm 2 "kẻ" lạ mặt xuất hiện "dạo chơi" quanh nhà :a36:. Nhận dạng :

1. Thanh niên tầm 30 tuổi, ốm, cao, đen, mặt không rỏ do chỉ đứng cảnh giới.

2. Người này đứng tuổi >= 50, đen, thấp người tầm 1m50, tóc ca rê 3 phân, cả tóc và râu đều đã điểm muối tiêu.

Đi xe Yamaha (hình như Sirius), 2 màu (màu đen chủ đạo), xe mới. Biển số : 43S7 - 6101.

Sau khi quan sát thấy vợ và con mình đang nghĩ trưa, "tay" lớn tuổi đã leo lên 1 nhịp đoạn tường rào vị trí 1/2 nhà để tránh người trong nhà phát hiện. Dự định "ăn nóng" 3 iem vừa tắm xong đang treo phía ngoài dây điện. Bất ngờ mình xuất hiện, do mãi nhận dạng nên 1 số chi tiết có thể sai, nhưng mặt người đàn ông lớn tuổi thì chắc không thoát.

Nay, CADN cảnh báo cho các bạn chơi chim tại Đà Nẵng chú ý và cảnh giác. Riêng các đặc điểm nhận dạng chiếc xe @beckham218 đã nhờ bạn truy tìm, và sẽ được thông báo lại các bạn rỏ về khu vực đăng ký xe này để lưu ý.

Rất mong ACE cảnh giác, và tố giác nếu bắt gặp.

Thân,
CADN

p/s : Vậy là người thứ 2 được phát hiện theo như mô tả lại của những người hàng xóm. Tháng 09/2009 vào nhà CADN lấy trộm 4 con chim thuần.

Chỉnh sửa lần cuối:

cu2006

"Vô Thường"
SVC$
0
Ôi tình hình an ninh của Đà Nẵng dạo này nhiều chim tặc quá, Anh CADN cẩn thận nhé, mất em nào nữa là tiếc lắm đó, hihi.
Chúc anh cẩn thận mọi việc nhé.

Thân
@cu2006

nguyen ngoc - sau xanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lúc trước mình có 2 con sâu xanh bạch tang (1 trống, 1 mái), bị bọn nào trộm mất một con trống, giờ nghe ah em bàn chuyện trộm, cũng hơi pun, nuôi chim cực khổ lại gặp bọn khốn đó nữa, mình biết đc ai làm thì mình sẽ :a20:

disi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ĐÂU phải riêng ở ĐN mới có, chỗ xóm em bọn chua chua 9x cũng hoành hoành ghê lắm, hỡ chút là mất liền. Biết chắc đó là người lấy của mình nhưng đâu lấy đc đâu. Thấy họ mất, mình tiếc dùm.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Thân chào ACE thành viên.

Đã có thông tin về chủ phương tiện này :

Chủ xe : Đông

Trú tại : Tổ 39B Phường Mỹ An - Quận Ngũ Hành Sơn - TP Đà Nẵng.

Hiệu xe : Yamaha Sirius (màu đỏ + đen)

Rất mong các bạn chú ý và đề phòng.

Thân,
CADN

Chỉnh sửa lần cuối:

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn mình cũng mới mấy 1 con, nó lựa con hay nhất trong đàn để lấy. Thế mới đau chứ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom