Guest viewing is limited

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào cả nhà hôm nay em post ảnh và clip chú Chào Mào mơ đầu trắng của em lúc bị bay ra ngoài trời lúc này thì em vẫn bình tĩnh để chụp ảnh đc những bức ảnh đẹp,nhưng đến lúc trời gần tối em bắt đầu lo và quên cả chụp ảnh luôn...

Ảnh lúc này là chú chim thân yêu mới bay ra ngoài và đậu ở cây gần nhà em vẫn còn giữ đc bình tĩnh và chụp đc vài kiểu tiêu biểu này

Và đây là Clip chú Chào Mào mơ đầu trắng của em lúc bay ra ngoài tít ra xa... và lúc này trời sắp tối em bắt đầu thấy lo thực sự ...

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/mpFRKITSvDk" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>

hôm đầu tiên ko bẫy đc chú chim nên đến tối nhờ mấy ae chuyên đi soi đền chọc chim ban đêm đến tìm thì trời mưa to mấy ae tìm đến 12 giờ đêm vẫn ko thấy bóng dáng nó nấp ở đâu ,cả đêm em ngáo ngơ ra ngồi ở khu vực mấy cái cây lúc chim ngủ... đến 2 giờ đêm trời mưa to quá thôi đành về nghỉ chút vì đi theo tìm nó từ chiều hôm trước đến 2 giờ đêm rùi... sáng 5 giờ chời vẫn mưa em và ae ra chỗ chim ngủ hôm trước đợi mãi ko thấy chim đâu lúc này trời hửng sáng bỗng có chú em nghe thấy có tiếng chào mào ché kinh khủng ở phía bụi tre xa xa . . . mấy ae hộc tốc lao theo hướng bụi tre đến nơi thấy chú Chào Mào Mơ thân yên đang hoành tráng uấn mấy ông ẻm chào mào đen và ché loạn hết cả lên dọa nạt các kiểu ngay lập tức 4 đội bẫy chim đc nhờ đến giúp ... mà quần theo nó cả ngày cứ vào sát lồng bẫy cách còn 20cm dọa đánh nhưng ko vào ... mỗi lần như vậy ae lại chìm trong tiếc nối,đến trưa chim dù rất đói vì gần 24 tiếng chim ko đc an gì vào bụng nhưng vấn đứng đấu lại chim mồi va chim trời lúc này chim đã có hiện tượng bị xù vì đói khát clip em nó đây

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/LzfmTovfcow" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

em như ngồi trên đống lửa bắt đầu buồn chán tột độ,thấy bẫy ko khà thi rùi mà từ lúc 2 giờ chiều đã mất dấu ko nhìn thấy bóng dáng chú chim thân yêu đâu ae đành chia hi vọng nhìn thấy em nó theo nó để biết đúng chỗ ngủ của nó hi vọng đến đêm đi soi đc em nó,tìm mãi ko thấy chú chim thân yêu đâu cả đến xẩm tối 6 giờ chiều ae quay lại chỗ ngủ đêm qua hi vọng thấy nó quay lại chỗ mấy cái cây hôm qua ngủ,thì bỗng thấy bóng chú Chào Mào đầu trắng bay vụt về đậu ngọn cây hót,em mừng ơi là mừng ... tất cả các con mắt ae tập trung nhìn theo nó và xem nó ngủ ở cây nào ...
A đây rồi nó kia rùi ae ơi ... là clip ngày hôm sau đi theo chú chim clip lúc sẩm tối hôm sau... vừa quay vừa buốt ruột

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/eroLU4wedLo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/E_h6dTrWGrE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
hồi hộp nhìn theo em nó
và đến tối nhờ mấy ae đi soi đèn chọc chim chuyên nghiệp mà ko thể nào tìm thấy chú chim đâu cả ...CÓ Lẽ Nào...
Tiếp :
Từ lúc mất chim về hầu như bất cứ hôm nào em cứ chợp mắt vào lại là lại nằm mơ thấy chú chim thân yêu . . . lúc lại nằm mơ chú chim lao vào lồng bẫy đá nhưng lại đá vào đáy lồng và ko xập lồng bẫy ,lúc thì nằm mơ bẫy được lại chú chim cứ như vậy đã có ko biết bao nhiêu lần em ngủ mơ thấy chú chim khi tỉnh ngủ lòng càng buồn rười rượi rồi lại ngồi nghĩ tự hỏi sao mình lại gặp chuyện như này sao những gì đang sảy ra với mình cứ tựa như 1 bộ phim mà ko biết bộ phim đó kết thúc có hậu hay ko,chưa kể đến có lẽ vì thấy chồng buồn nhớ chú chim quá có hôm vợ em cũng nằm mê thấy em tìm đc lại chú chim nghe vớ kể lại mà lòng em lại ...ôi ... chim ơi,những ngày sau đó em nhờ vả tất cả những ai có thể nhờ cho mọi người xem ảnh của chú chim kể cả những người ko biết chơi chim với hi có thông tin về chú chim, rồi những ngày dài sau đó hễ cứ có thông tin dù là thông tin rất mong manh là em lại lao theo thông tin để tìm đã có ko biết bao nhiêu lần như vậy nhưng tất cả mọi thông tin đều ko 1 thông tin nào chuẩn mỗi 1 lần như vậy lại 1 lần thất vọng tràn trề,một Anh bạn an ủi mình rằng "Thôi nếu còn duyên chắc chắn sẽ gặp lại người ta có câu Quý Vật Tìm Quý Nhân nên nếu nó ko còn duyên ko ở với mình nữa thì mình cũng đừng quá buồn" nghe vậy mình cũng vững tâm hơn bình tĩnh hơn thôi đành chấp nhận nhưng chỉ đc lúc đấy ,về nhà hễ cứ có thông tin là lòng mình lại loạn hết cả nhịp ... những ngày sau đó nỗi buồn cũng nguôi ngoai phần nào nhưng ko nghĩ đến thì thôi chứ cứ nhớ đến lòng lại buồn...
Vào một buổi chiều có người bạn rủ em lang thang đi mua chim Chào Mào cho bạn em tìm vài nơi ko có chim ưng ý mình lọ mọ đến 1 nhà khác mua chim vào đến nhà người ta em đi cùng chủ nhà vào nhà thấy cái lồng chim để riêng 1 góc em nghĩ nhà bán chim mà lại để chim riêng ra 1 góc chắc là chim hay chim thửa em liền chạy ra vén áo lồng lên . . . Ôi em dừng hình 1 lúc và nói chào mào mơ đẹp thế ...người bạn em nghe thấy chạy ra xem ơ đúng chim của Khánh rùi ... trong đầu em lúc đấy gần như ko nghĩ đc cái gì và cũng ko nói đc câu gì luôn chỉ ngồi lặng thinh ngắm nhìn chú chim , đc 1 lúc lại nghĩ mừng thầm *** đây rùi may quáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa ,mình thốt lên mình vẫn còn duyên với nó may quá bạn ơi... ngồi nghe chủ nhà kể là chú chim phiêu bạt ở Thường Tín gần 1 tháng rùi và cuối cùng ông trời cũng ko phụ người có lòng ,những lúc chú chim bay đi em vẫn nghĩ tâm mình sáng mình sống cũng ko phải hổ thẹn với lòng mình hay với bất kỳ ai sao mình lại gặp chuyện như thế này ... nhưng bây giờ thì cám ơn tất cả ...1 kết thúc có hậu có phải ko các bác.Ôi Tình Yêu.
Em cũng xin gửi lời cảm ơn chân thành sâu sắc đến toàn thể anh em bạn bè và đặc biệt anh em trên các diễn đàn chim cảnh đang ủng hộ chia sẻ động viên em trong thời gian vừa qua một lần nữa em xin cám ơn tất cả mọi người
Và đây là clip Chú Chào Mào của em sau khi em nó đã du hành vũ trụ 1 tháng ròng rã về nhà em phải vào cám lại chú chim đang thay lông đuôi và lông cánh bị rụng nhiều chú chim giãy hơn nhiều lúc chưa ra ngoài trời ...clip này chim chưa đc căng nhưng cũng post lên chia sẻ anh em,sau này sẽ có clip chim đấu dàn căng hơn để chia sẻ với mọi người,mọi người mở âm thanh to lên và xem đến hết CLip nhé
Chỉnh video về 480p để xem video đc nét hơn
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/lCqy-y-BvuA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
chia sẻ với các bác ảnh của em để làm bản quyền chú chim luôn hê hê cám ơn mọi người đã bớt chút thời gian nghe câu chuyện thoáng buồn nhưng kết thúc có hậu của em

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Qua đây em cũng rất vui đc làm quen với những anh em cùng thú đam mê chim cảnh,em ten Khánh ở Hà Nội sdt......

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chúc mừng chủ thớt đã tìm lại được tình yêu của mình! Quả là Vật nào chủ nấy! Chúc chủ thớt có thêm nhiều em Chào Mào hay nữa và chỉa sẻ để anh em cùng thưởng thức!

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng khánh , chú chim này rất có duyên với bạn đó .

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái này phải đặt tiêu đề là "Chào Mào mơ phiêu liêu kí " mới hay mà cuối cùng khánh chuộc hết bao nhiêu tiền hay là người ta trả lại ko tính phí

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
chúc mừng cụ.....lần này cụ nhớ cận thận nhé

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chúc mừng anh đã tìm được chú chim yêu quý . Chỉ cần có tâm đi tìm rồi cũng có lúc thấy nó .
Cái cảnh chim nhốt trong lồng trùm lại rồi treo riêng 1 góc em cũng từng bị rồi . Tới nhìn thấy chim của mình thì mừng lắm bác nhỉ .

delta_101086

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghe cái clip của bro mà mình buồn cười nhất cái câu: "Mất trăm triệu cũng không hồi hộp như thế này"

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chúc mừng a Khánh đã tìm được chú chim quý...một người đam mê tìm được vật quý của mình đã mất...là may mắn...hạnh phúc...

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chia vui cùng bác chủ.ai yêu chim ất sẽ hiểu được cảm giác nằm mơthân

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không có ý chê bai gì nhưng mà căng thẳng như vậy bro vẫn còn so sánh được thế chứng tỏ mê chim hơn xiền roài.
Cám ơn bạn nhé, tiền thì có thế kiếm đc nhưng những chú chim như này gặp đc cũng đã khó rùi chứ chưa nói đến mua đc bạn à thanks

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom