Guest viewing is limited

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
Mình rất thích diễn đàn này , có 1 số hình ảnh muốn up lên cho ae xem . Nhưng không biết cách . Xin anh Bạch Đề chỉ cho cách up , xin anh chỉ thật chi tiết vì máy vi tính mình không rành lắm . Rất mong sự chỉ giáo của anh . Xin được cám ơn trước !

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: anh Bạch Đề thân mến !

Chào bạn, cách mà tôi có thể chỉ cho bạn đơn giản nhất là: dùng up hình vào gallery hình của diễn đàn. Rất đơn giản và giữ lâu, có nghĩa là còn diễn đàn là còn hình vậy. Vì up hình qua vài trang khác thời gian hình sẽ mất đi thì hết phong phú. Bước 1: bấm vào đây http://svcvietnam.vn/gallery/ Bước 2: bấm vào đây http://svcvietnam.vn/gallery/upload.php?&c= bạn sẽ thấy 3 ô chữ "browse" ta có thể bấm vào nó và nó sẽ đưa ta tới chỗ chứa hình trong ổ vi tính của ta như ổ C. Rồi lấy hình từ đó đưa vào và up lên. Điệu kiện khung hình phải nhỏ vừa chớ to quá nó sẽ không đưa vào được. Bạn thử đi cái đã được rồi tôi sẽ chỉ tiếp. Vì chưa biết mà tôi viết um tùm e hihi không theo hết được.

Trích từ: http://svcvietnam.vn/forum/gop-y-th...inh-len-gallery-svcvietnam.html#ixzz0aiWUxx97

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

CM_hocmon

SVC$
0

mình đã làm rồi đó nhưng sao nó báo lỗi :
you must choose a category for your image
có phải vì ảnh lớn quá không ? làm sao để nén ảnh lại ? ảnh mình chụp bằng máy ảnh KTS .

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Cái này dễ lắm,
nó nói mình phải chọn hình này vào mục nào á mà.
Ngay chỗ chữ category:
nó nói là "please a category" thì bấm vào cái mũi tên nó sẽ hiện ra vài mục. Mình cứ việc chọn chim cảnh, là được.

CM_hocmon

SVC$
0

mình đã đưa được ảnh vào gallery rồi đó . bây giờ muốn đưa ảnh vào bài viết thì phải làm sao hả anh Bạch Đề ?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Bước tiếp, bạn bấm vài cái hình muốn gửi, ngay dưới có dòng chữ Direct Link Code: Bạn copy hoặc highlight tức là copy nguyên cái dòng chữ này bằng cách: để điểm của chuột vào đàu dòng chữ http:// của dòng link dưới này. Bấm và giữ lấy chuột kéo hết dòng link dưới nó sẽ có hàng như mực xanh bao hết link, bấm vào chuột bên phải copy cái link này và cuối cùng là đưa vào bài viết bằng cách: bấm vào cái nút này và cho dòng chữ mà mình copy đưa vào bấm OK là nó sẽ hiện vào bài viết.
http://svcvietnam.vn/gallery/files/5/2/0/P1091627.JPG Bạn thử nhé!

Trích từ: http://svcvietnam.vn/forum/gop-y-th...inh-len-gallery-svcvietnam.html#ixzz0aiWUxx97

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0

Xin bổ sung thêm cách thứ hai cho bạn nhé:

SAu khi bạn up ảnh vào galery, bạn phải chờ cho Mod duyệt thì ảnh của bạn mới hiển thị trong galery, sau khi mod duyet xong, bạn bấm vào ảnh đó để xem ảnh, bạn chỉ cần copy toàn bộ cái nội dung trong cái ô " BB Image Code:" và past vào cửa sổ viết bài là được.

CM_hocmon

SVC$
0

cám ơn các anh rất nhiều ! xin được hỏi 1 câu nữa : gửi nhiều ảnh vào 1 bài viết thì làm sao vậy các anh ?

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0

gởi nhiều ảnh thì bạn làm tương tự nhiều lần như thế trong bài viết ấy bạn ah! một đường link ảnh nằm trên một dòng.
Thân chào bạn

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Thì cứ tương tự như ta gửi hình đầu vậy.
Tiếp tục bỏ cái đường dẫn hình vào khung gửi hình

rồi gửi. Khi gửi hình vào nó sẽ chiếm hết cái trang mình viết bài,
nên bấm nút enter chẳng hạn cho nó xuống hàng cuối và đưa hình vào tiếp.

DongVu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: anh Bạch Đề thân mến! Hướng dẫn up hình lên Galery svcvietnam

hic mình up được hình rùi nhưng không thấy cái link đâu hết giờ phải làm sao đây

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0

hic mình up được hình rùi nhưng không thấy cái link đâu hết giờ phải làm sao đây

hihi! Khi bạn up hình lên gallery của svcvietnam, bạn cần chờ smod duyệt hình, nó mới hiển thị trên Gallery, HLong_ce vừa kiểm tra, hình của bạn đã được duyệt rồi đó, bạn vào gallery kiểm tra nhé!

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0

to;HLONG_CE;mình có thể đưa videoclip vào galery svcvietnam được ko,nếu được thì bạn có thể hướng dẫn cho mình ok.thanks

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0

to;HLONG_CE;mình có thể đưa video clip vào gallery svcvietnam được ko,nếu được thì bạn có thể hướng dẫn cho mình ok.thanks

Vâng, Gallery của svcvietnam có thể up clip, nhưng hiện tại hosting của chúng ta chưa đảm bảo được yêu cầu up clip, nên hiện tại chỉ phục vụ up các hình ảnh.

Để up clip vào svcvietnam, bác có thể sử dụng youtube.com, photobucket.com... Theo HLong_ce bác có thể up lên youtube.com, sau đó add vào clip của svcvietnam, thì các clip này sẽ xuất hiện trên trang chủ.

Để up video clip lên trang youtube.com, bác vào trang này, tạo một tài khoản, là có thể up clip và trang youtube, sau đó copy code embed past vào bài viết là được, cách làm chi tiết, bác có thể tham khảo bài viết này:

http://www.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=68

Thân chào
HLong_ce

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Đúng như bác Hlong nói, Diễn đàn vẫn hỗ trợ cho việc Upload các định dạng Video, tuy nhiên để giảm thiểu tốn dung lượng diễn đàn, chúng ta share đưa qua các Site hỗ trợ Upload Media như Video các loại rồi đưa Link vào SVC chúng ta, đó là phương án tốt cho SVC ít nhất là với hiện tại.

beden

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: chỉ cho em cách bost hình lên đi mấy anh

muốn up hình lên thì lick dô chữ Đổi sang khung lơn ..ở dưới nó cho mình chọn cách up hình đó..hiih

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
các anh ơi giúp em với đi đã nói là em up lên dc mà sao hình em ko thấy ,mà anh bạch đề chỉ là bấm vào hình . khi em up có cái này rồi làm sao nữa đây

Tập tin của bạn đã đăng thành công vào thư viện ảnh svcvietnam, bạn chờ được các điều hành viên duyệt trước khi hiển thị nhé!

Your file(s) have been successfully uploaded and will appear as soon as a moderator has had time to review and approve them.

Bấm vào đây để quay trở lại SVC Gallery

Click here to return to SVC Gallery

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào em,

Hình gửi vào như nó báo là đã "thành công gửi vào rồi đó" nhưng chờ các anh em Smod xem và kiểm duyệt xong là sẽ hiện ra trong hồ sơ của thành viên đăng hình lên.

MrKhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em up hình lên " góc của thành viên " thì nó sẽ hiện hình lên mục nào vậy bác bạch đề ? :a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom