Guest viewing is limited

hieuhieuhieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ae nào ở Quảng Ngãi biết chỗ bẫy Cm thì cho em đi theo với, em đi theo học hỏi chút kinh nghiệm.Hè rồi nên em cũng rãnh, muốn đi bẫy mà kô biết chỗ bẫy, với lại kô ai dẫn đi...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

davisvutran

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn lên Long Môn mà bẩy, trên đó nhiều Chào Mào lắm nhưng coi chừng đụng lồng nghen bạn vì người ta bẩy ở đây rất nhiều.

sinhduy47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi, QNgai mình giờ tìm chỗ chim bẫy căng lắm, phải đi rất xa và cần có độ lì nữa, ít nhất cũng phải 60-70Km thì mới có vùng có chim hay và còn chim đc. Sơn Cao, Sơn Tây thì xa nữa. chưa biết chim ở vùng nào hay, nhưng đã lên đến Sơn Cao mà khi nghe giọng của chim vùng này thì muốn phải đi đến khi nào đc mới thôi ak. hy vọng chú có đủ độ lỳ và niềm đam mê. còn ở gần thì có thể lên đường HAI BÀ TRƯNG, sát nhà 368, có hẽm bê tông, đi thẳng ra gặp bãi đất ruộng, nhìn về phía đông bên tay trai ấy, có hàng cây um tùm. Địa điểm gần nhất trong thành phố QNgai rồi đo. Giờ thì xem khả năng của chim mồi va thiên thời nhé! co tin vui báo cho hay nha, giờ o SG rồi, nhớ tiếng chim quê nhà lắm.

hoathancaibang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi, QNgai mình giờ tìm chỗ chim bẫy căng lắm, phải đi rất xa và cần có độ lì nữa, ít nhất cũng phải 60-70Km thì mới có vùng có chim hay và còn chim đc. Sơn Cao, Sơn Tây thì xa nữa. chưa biết chim ở vùng nào hay, nhưng đã lên đến Sơn Cao mà khi nghe giọng của chim vùng này thì muốn phải đi đến khi nào đc mới thôi ak. hy vọng chú có đủ độ lỳ và niềm đam mê. còn ở gần thì có thể lên đường HAI BÀ TRƯNG, sát nhà 368, có hẽm bê tông, đi thẳng ra gặp bãi đất ruộng, nhìn về phía đông bên tay trai ấy, có hàng cây um tùm. Địa điểm gần nhất trong thành phố QNgai rồi đo. Giờ thì xem khả năng của chim mồi va thiên thời nhé! co tin vui báo cho hay nha, giờ o SG rồi, nhớ tiếng chim quê nhà lắm.
đã từng bẫy ở đây, chim ít lắm mà đa số là chim sẩy hoặc chim phóng sinh thôi, chim k hay. Ngoài ra bạn có thể bẫy ở khu vực cầu Trà Khúc, ở đó chim sẩy cũng nhiều lắm.

duongnhiet

Thành viên mới
SVC$
0
mình ở nhà nhứ được chim sẩy nhiều lắm. nhưng 10 con thì có 1,2 con được. claijaij là mái hoặc chim xấu, mình cho ăn vài hôm rồi gom lại lên núi thả hết. anh em tp Quảng Ngãi vào mùa nắng này có đi bẩy thì rủ mình đi với ngen. không ngại thời gian và khoảng cách. cũng coi như đi ngắm cảnh vậy, không quá quan trọng có được chim hay không, vì nhà mình giờ gần 20 con rồi, hihi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom