Guest viewing is limited

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0
CHÒE EM MỚI ĐƯỢC CHO, RẤT ĐẸP HAY HÓT THẾ NHƯNG ĐÊM NAY VỪA CÁCH LÚC GỬI BÀI 20 PHÚT THÔI EM TAY RUN RUN CẦM NÓT TRÊN TAY HÍT SÂU LẤY bình tĩnh mà vấn ko thể nào bình tĩnh được hjc hjc, Em viết bài nay mong AE cẩn thận đừng như em .
em đang ngồi máy thấy nó choéc choéc tưởng mèo chạy ra thì cứ thấy em nó bâu nan lông nhìn kĩ ra là , ôi thôi. EM nó xỏ cái móng wặp sau của nó đúng cái lỗ họ đục để kéo cửa lồng lên xuống, ( cái lỗ chỉ nhỏ đủ để móng chòe lọt vào đó, em ra ko tài nào mở được cửa vẫn rất run lung túng liền chọc ngón qua nan giữ chặt cái chân bị mắc bì em sợ gẫy móng, em định bẻ nan nhưng may sao cái cửa lồng vẫn có thể mở được, 1 tay giữ chim 1 tay rút từ từ cái móng sau của em nó trong lỗ ra( lỗ đó để cho nan của lồng có thể kéo lên xuống ) , Nhưng rất tiếc em ra quá muộn em nó mắc móng và lộng tròn vài vòng rồi, giờ thì đá lòi cái xương ra chỉ như que tăm, em thấy nó rời xương rồi nhưng chỉ mắc tý gân nên ko đứt ra. em quyết định lấy băng dính điện băng bó ngón đó, ( xót ruột quá).
Đúc kết lại nhưng điều em nói :
AE khi nhốt 1 con chim mình yêu quý nên kiểm tra chiếc lồng thật kĩ để ko nuối tiếc
( nó đẹp hay hót kêu có cả giọng hót như ai hút thuốc lào liên tục long sòng sọc lên ) nay gẫy 1 móng thả cũng tiếc mà nuôi thì lại mât nửa giá của con chim buồn

nghidt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hic!! Xin chia buồn cùng bạn!! Thà là để nó thoát ra về thiên nhiên thì hơn. Mà chơi hót thì cần gì móng?? Hót tốt là OK.. ai chê mặc họ!!!

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chia buồn cùng bác nhé, thi thoảng dọn lồng em cũng để ý những lỗi này nhưng thực sự thì khó có thể tránh hết được :(

chichchoelua02

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin xhia buồn cùng bạn,thôi thì thả nó về thiên nhiên đi tự dưng nó sẻ lành lại,mình nhốt nó thì tội lắm vì nó đang bị thương mà

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chia buồn cùng bạn. cho mình góp ít ý kiến. nó đang bị thương mà ae thả về tự nhiên thì sức dâu mà nó tìm thức ăn, nó đã wen cuộc sống lồng rùi giờ bị thương rùi phải tự mình tìm thức ăn trong tình trang gãy ngón chân. cơ hội sống sót đến khỏe mạnh là 30%, bi die là 30%, và 40% là bị ngta "lụp". vài dòng chia sẻ sai xot gì xin ae bỏ wa. thân

do tien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chia buồn cùng bác, đây là bài học để chúng ta rút kinh nghiệm. Bác hãy khoan thả ra vì bây giò nó đang bị thương như thế ra ngoài tỉ lệ sống không cao đâu. Bác nuôi một thời gian khi chim đã lành vết thương thì mới tính chuyện thả. Bác nuôi chim để nghe hót hay là kinh doanh mà cần phải nghĩ đắn đo nhiều thế? Chim hót hay mà bị gãy móng thì có làm sao đâu, nó càng được ở với mình lâu hơn, đỡ nhiều người nhóm ngó hỏi mua. Đôi lời mong bác thông cảm.

bopbop_chazchaz

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chia buồn cùng bác!1 năm trước chú chim cưng của e cũng đã gặp trường hợp tương tự!nửa đêm,móng chân mắc vừa vặn vào lỗ nan lồng!:( ko kịp phản ứng thì em nó dãy quá nên đi luôn cái móng!thấy chấn e nó+máu dính trên cầu mà thấy xót kinh khủng!thôi thì coi đó là bài học kinh nghiệm quý báu vậy!
thân!

quangtuan_tg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con lữa cửa em cũng mới bị gãy phân nửa cái móng chân giữa. Máu chảy nhiều, 5-6 vết to như dầu ngón tay út. Không biết có ảnh hưởng gì không? Và có cách khắc phục để chim không nhảy, tránh gãy móng không ạ? Xin nhận ý kiến của ae.
Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom