Guest viewing is limited

chaomao_hue2010

Thành viên mới
SVC$
0
Đây giống cuộc triển lảm và giao lưu Chim Chào Mào ở Thái , quá sức nhiều không biết lấy theo Tiêu chí và cách thức gì để chấm điểm . Hi hi hi !!!

me chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tới 6000 con chim lcái này chấm loại bỏ trực tiếp ko mất cả năm :a01:

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hoành tráng quá, bao giờ nước mình mới có một cuộc thi như nước bạn.

bachde_216

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quy mô lớn như vậy...không biết đến bao giờ việt nam mình mới tổ chức dược nhỉ:a09:

T

tinhhoami

Guest
trời nhiều quá .làm sao ban giám khảo chấm điẻm đc nhỉ........

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Các bác chê lồng Thái thì cũng ko đúng rồi, mà bác bỏ lồng VN thì cũng ko đúng luôn, hehe.

Đúng thật là CM nó có nước đấu lạ lắm, nhất là cái khoảng cúp người và dựng mào xong rồi ễn ngực ra hót. Do đó người Thái Lan bắt được điểm này nên toàn dùng 4 cầu cong xung quanh 4 góc lồng. Các bạn có bao giờ thấy CM được nuôi trong lồng TL mà bám nan thi đấu bao h chưa (có thì chắc cũng rất rất ít con nhỉ)

Còn lồng VN mình thì CM bám nan như điên ấy :)

Mình đã test thử cái lồng vuông Đà Lạt và gắn 4 cầu cong như TL rồi, thấy chim chơi khá ổn, nhưng mà chỉ 1 người dùng kiểu đó thì cũng như ko thôi...Nhưng ở đây mình ko có thiêng về bên nào cả, có cái nào xài cái nấy kaka

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
cám ơn bạn đã cho mọi người thưởng thức một cuộc thi Chào Mào rất hoành tráng:a15:
theo mình thì bên thái họ đã bàn tính trước cách chấm thi thì mới dám tổ chức một cuộc thi như vậy.mỗi nước một kiểu thi nên sẽ có nhiều ý kiến khác nhau :a12:.chúng ta nên theo cách thi của chúng ta hoặc có thể học hỏi thêm cách của họ,miễn sao cuộc thi nào cũng công bằng và vui vẻ:a14:

viethai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thái Lan chơi rất chuyên nghiệp về Chào Mào vàcu gáy,có quân đội bảo vệ là vì có một số người theo dõi con chim hay thì họ tìm mọi cách để giết để loại bớt đối thủ,giải thưởng của nhà vua Thái Lan ký,đây là sự thật ,người bạn chơi chim người Thái kể cho mình nghe(họ dùng súng bắn chim chết)

thangchaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
misc.php

Cụ ông này đi thi Chào Mào có đem theo chào mào mái vừa lên má đỏ chuẩn không cần chỉnh luôn.
Spam tí nè.

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
1 cuộc thi thật sự quá hoành tráng và quy mô quá lớn ..qua đây ta có thể biết phong trao nuôi chim Cm thái phát triển đến mức nào .. 1 tổ chức quá mạnh và ko có gì để nói thêm đc nữa .

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Quá khủng, nếu ko tận mắt nhìn những bức ảnh này thì cũng khó tin. :a45:

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trời ơi chừng nào Việt nam chúng ta sẽ được như vậy
Khi nào có 1 cuộc thi lớn như vậy ở cả nước ta .
Đúng Thái lan phong trào chơi Chào Mào của họ mạnh thế

viethai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hình ảnh thi cm tại Thái Lan chuyên nghiệp,hoành tráng thật,xem ảnh các bạn có nhận xét,có nhận ra gì không,theo mình Thái Lan khi thi cm họ treo cao hơn ở VN,và không có mái che ,khác với ta(đa số có mái che),bởi vậy chim của họ thời gian thi 5-6 tiếng,nên chim phải chịu được nắng lâu,bền chim,chim ở Thái họ phơi từ sáng đến trưa,cho tắm ,phơi đến mặt trời lặng thôi,một số người Thái qua Việt Nam mua chim hay về họ mất từ 1 năm trở lên mới đem đi thị được

yeutatca

Thành viên mới
SVC$
0
chà chà! CM đang hót đồng ca hay sao ấy, thấy có mấy bức ảnh có mấy ông nhạc trưởng đứng huơ huơ cái tay chỉ đạo mấy em chim hót cho đúng điệu hay sao ấy mà! ^^
Không biết các CLB CM ở VN từ Bắc chí Nam tập hợp lại thì có nhiều chim CM như thế ko nhỉ!!!?

bvchung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quá hoành tráng và quy mô. hix hix VN mình chắc không bao giờ tổ chức được như thế đâu, đừng có mơ. Vừa rồi Hà Đông thi có 250 lồng mà đã vãi mồ hôi rồi nói gì 6000 lồng :D :D:a01:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chà thật là hoành tráng quá, không biết khi nào Việt Nam mình có được cuộc thi hoành tráng như thế này nhỉ. Ước gì mình được có mặt trong không khí đó, với lại ở đó vừa được xem, nghe chim hót vừa được ngắm những em gái xinh ghê, không biết ở việt nam có em nào xinh như thế chơi chim không nhỉ, mình làm quen tý. chà em gái đó đẹp thật. Đùa tý nhưng mà thật đó cho vui. Thân

cuonghin1988

Thành viên mới
SVC$
0
Cứ bình tĩnh các bác à . Phong chào chơi Chào Mào ở Việt Nam mình đang trong giai đoạn phát tiển đi lên.Cũng như nuôi chim để được lâu bền ko nên nòng vội mà đốt cháy giai đoạn. Cứ từ từ chọn lọc dần dần...( Không khéo đến lúc đấy mình trông giống như ông lão mặc áo trắng sách cái lồng vàng ý nhỉ :a01: ) Nhưng như thế chất lượng cuộc thi mới cao, uy tín mới lớn ... Điển hình vừa rồi Hội Hà Đông vừa thi song cũng vậy có rất nhiều ý kiến chê trách, đó cũng là những điều mà ta cần rút kinh nghiệm khi tổ chúc các cuộc thi sau ...!

minhhung2507

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thiệt đúng là 1 ngày hội đông vui và náo nhiệt thật....chừng nào Vn mình mới có thể tổ chức được như vậy nhỉ ?

luongdd

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn đã thấy thích mắt rồi chỉ có điều hình như là hội Chào Mào của A BỊ XỊT đấu với hội chào mào của THẠC SỈN thì phải toàn là vàng với đỏ thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom