Guest viewing is limited

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ngày 7-3 vừa qua, tại Yala, Thái Lan (cách thủ đô Băng Cốc khoảng 1.100 km) đã diễn ra cuộc thi chim cực kỳ hoành tráng với sự tham dự của hơn 6.000 chú chim Chào Mào và gáy. Cuộc thi thậm chí còn được sự bảo vệ của quân đội Thái LanCuộc thi thu hút rất đông nông dân quanh vùng tới tham dự. Đáng tiếc, thông tin về cuộc thi này thông qua các trang tiếng Anh rất ít, thành ra mình chỉ gửi một số tấm hình về phần thi chào mào và cu gáy để mọi người cảm nhất mức độ phổ cập về những chú chim này ở xứ Chùa Vàng.

(Nếu không thấy hình mọi người xem qua đường link này):
The Frame: Bird singing contests
Các mod thông cảm, up ảnh trực tiếp lại không được phải đưa link ra ngoài.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangdat

Thành viên tích cực
SVC$
0
oai trời công nhận bên thái họ chơi Chào Mào nhiều kinh khủng và có cả bảo vệ cầm thế kia chim nào mà sổng là ăn kẹo ngay hiiiiiiiiiii. để nghị các cụ hải phòng chuẩn bị thi chào mào cũng sắm cho các anh công tác an ninh một khẩu như vậy xem có ai lọt vào ko nhỉ :a21::a21::a21:

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Bao giờ VN mình mới tổ chức được 1 cuộc thi quy mô như thế nhỉ?

Lính Thailand cầm súng như thế không phải bảo vệ cho cuộc thi chim đâu mà hiện nay tại thailand đang có xung đột về chính trị của phe áo đỏ.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
ôi trời ơi...nhiều vậy thì giám khảo chấm thế nào nhỉ...mình không hiểu nổi luôn.

succulent

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng đó, nhiều như vậy làm sao mà nghe rõ được giọng của từng chú chim cơ chứ????:a23:
nhưng công nhận là hoành tráng thật, chắc rừng nước bạn cũng chẳng còn chim Chào Mào ấy chứ nhỉ:a01:

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
oai trời công nhận bên thái họ chơi chào mào nhiều kinh khủng và có cả bảo vệ cầm thế kia chim nào mà sổng là ăn kẹo ngay hiiiiiiiiiii. để nghị các cụ hải phòng chuẩn bị thi chào mào cũng sắm cho các anh công tác an ninh một khẩu như vậy xem có ai lọt vào ko nhỉ :a21::a21::a21:

Xin chào cụ hoangdat,thay mặt anh em thủy nguyên hp nhiệt liêt đón mừng bác sẽ đến giao lưu và thi thố,nếu như anh em đến đông vui như ở bển thì anh em hp sẽ có sự canh gác ác liệt hơn đó,mong các bác đi thật đông,thật vui,đảm bảo sẽ có mỗi người một súng ha ha ah:a01::a01::a01:

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
hoành tráng quá !việt nam mình phải cố gáng giống bên thái các bác ạ !:a15:

tonam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn có biết cách thức thi đấu như thế nào không? Thật là khó tưởng tượng được nhiều như thế thì làm sao chấm hết được. Theo tôi nên tổ chức thi như Woldcup. Các khu vực, châu lục chia bảng đấu, lấy con nhất, nhì vào vòng chung kết. Chứ như hình bạn đưa lên như là một cuộc triển lãm chim CM thì đúng hơn

thanhhuyen_mobile

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi trời ơi.................nhìu như vậy sao mà biết đường chấm thi...........dể cầm nhầm chim đem về quá...................

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Cái ông này chụp làm gì nhỉ.chụp chị kia có phải hay hơn k.
K biết bả đi thi chim hay là tìm chim.:a32:
Nhìn chim k rõ.toàn thấy lồng là lồng.spam tý xíu.
Mà em thấy bên Thái nó có làm lồng giống VN đâu mà anh em bên mình cứ phải học theo nó thể nhỉ.:a10:

Đỗ Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
chán nhỉ các bạn ơi giá mà có clip hẳn hoi coi thì có phải là nhất không ?:a43:
nhưng không sao nhìn hình là mình cũng đủ hình dung ra được cái cảnh ồn ào náo nhiệt rồi
cảm ơn bạn lộc 2010 nha:a44:

Nokia71

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0

Mà em thấy bên Thái nó có làm lồng giống VN đâu mà anh em bên mình cứ phải học theo nó thể nhỉ.:a10:

Hi, đúng là chụp cô bé kia nét hơn chút nữa có hay ko :a01:, hình như tay phải của cô ấy cũng đang xách một lồng Chào Mào thì phải.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
k phải cầm lồng Chào Mào đâu anh nokia.bên này là khu vực của cu gáy mà.:a21:

thanh tin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chà nghe nói bên đó xung đột ghê lắm mà sao vẫn tổ chức rầm rộ thế nhỉ:a43: chỉ sợ phe áo đỏ giết hết chim đi thì tội lắm nhỉ
nhưng mà cung cảm ơn anh cho bọn em biết phong trào chơi chim bên thai lan thế nào:a01:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Nhìn thấy mà thèm luôn, hy vọng Việt Nam ta một ngày nào đó sẽ làm được như họ lúc đó thì em mới cố tâm chăm con Chào Mào ra trò, bệnh thành tích khó chữa mà

Duy Hội An

thophong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn thấy mà thèm luôn, hy vọng Việt Nam ta một ngày nào đó sẽ làm được như họ lúc đó thì em mới cố tâm chăm con chào mào ra trò, bệnh thành tích khó chữa mà

Duy Hội An

chà cái này mà đem con chim 9 điểm ,10 điểm gì đó của bạn qua thái lan thi .thì chắc giựt giải nhất là có rồi.lúc đó chắc tiếng tăm của bạn vượt ra khỏi biên giới VN.

phonga321

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn thấy mà thèm luôn, hy vọng Việt Nam ta một ngày nào đó sẽ làm được như họ lúc đó thì em mới cố tâm chăm con chào mào ra trò, bệnh thành tích khó chữa mà

Duy Hội An

Chà cái này mà đem con chim 9 điểm hay 10 điểm của bạn, đi thi thì chắc giật giải nhất rồi .lúc đó tiếng tăm của bạn sẽ vượt ra khỏi biên giới .vì ở VN bây giờ trong giới chơi chim ,bạn đã quá nổ tiếng.

thophong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao bạn duy k đem chim đi qua thái lan thi .chim của bạn mà đem đi thi thì người thái phải nể ,giải nhất là có rồi ,Duy thiếu gia mà phải nổi tiếng vượt ra khỏi biên giới .chứ ở VN giờ ai chơi chim mà k biết Duy hội an thì người đó đúng là thiển cận.

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
VN mình bao giờ tổ chức đc 1 sự kiện thế này nhỉ
sợ quá lại có cả cảnh sát bảo vệ thế kia thì nhất rồi

traiphonuiktvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nuôi cô bé dằng sau chắc đỡ tốn hơn con chim trên tay nhỉ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom