Guest viewing is limited

minhquynhln

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là lần đầu tiên có 2 con bị sạpbaayx1 lúc. mình cũng không được chúng kiến cảnh đó vì bận đi làm. trưa về tthấy 2 con trong lồng. không biết có con nào đực không//?

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chuc mừng bạn.Thành quả thế là tốt rồi.Mồi này cỏ vẻ sát đấy.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: 2 con bị sập bẫy

bây ở chỗ nào vậy?
ở trên tân hoa gần chỗ mình chẳng thấy Chào Mào gi cả ít lắm nên chẳng bẫy được. khuyên thì nhiều lắm.
hai con này mới lên má đỏ thui, bẫy kiểu này thì khó biết đực cái lắm phải nuôi vài hôm nghe hót thì mới biết.

vypham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: 2 con bị sập bẫy

Chú bên trái nhìn menly đó bạn! Bẫy 1 lần 2 em thì cũng hiếm nhỉ, chắc 2 vợ chồng thì phải.Chàng đi trước nàng cất bước theo sau hic. nếu vợ chồng thì bạn tác hợp cho 2 em nó nhé kéo tội," sống chết có nhau nguyện ước đầu bạc răng sún"!! hehe.Thân

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
hic bạn may mắn thật...nhìn cỏ vẻ con bên phải tướng tá dữ dăn.còn con kia đầu chúi suống đất nên không biết sao nữa...bạn cứ nuôi khoảng 1 tuần là biết em nào trống mái liền à....chúc mừng bạn đã có ngày thu hoạch thành công nhé

vypham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic bạn may mắn thật...nhìn cỏ vẻ con bên phải tướng tá dữ dăn.còn con kia đầu chúi suống đất nên không biết sao nữa...bạn cứ nuôi khoảng 1 tuần là biết em nào trống mái liền à....chúc mừng bạn đã có ngày thu hoạch thành công nhé
Chú bên trái chứ cụ khongtuoc3 bên phải đầu cắm xuống đất mà??

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con CM bên trái nhìn tướng tá chắc là con trống đó bạn! Còn chú bên phải do đầu cắm xuống đất nhìn không được rõ nên cũng không biết nữa! Nhưng theo mình biết thì bẫy được 1 lần 2 em thì thường là 1 trống 1 mái, CM hay đi cặp với nhau nên có khi bẫy được cả 1 cặp, 1 lần mình bẫy trên Daklak cũng được 1 cặp trống mái! Bạn nuôi thử vài bữa là biết trống mái thì nên thả em mái ra hoặc có điều kiện thì cho 2 em nó lập gia đình cũng tốt! Chờ thông tin cập nhật từ bạn!

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cả hai con đều là trống, tỷ lệ bẫy được chim mái bằng bẫy lụp hiếm lắm.hi.Chúc mừng bác nhé.Bác ở đâu mà Chào Mào còn nhiều vậy???

lmkhoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có lần mình đi làm về cũng thấy dính 2 con nhưng khác ở chỗ 2 con cùng nằm 1 bên cửa :|, dính vậy thường là 1 cặp trống mái.

minhquynhln

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có 1 con to và 1 con nhỏ. hôm nay mình lại thấy con nhỏ cất giọng hót trước, không biết nó phải trống không?

vinhbd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng 3 lần từng bẫy dính 2 con nhưng là một cặp má trắng đi chung. Bẩy như vậy thì chắc chắn được 1 em trống

minhquynhln

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay treo chim lên vô tình lại có 1 chú chim về đấu với chim nhà. liền xachs lồng bẫy ra bẫy thử. đấu nhau cả buôi sang chảy nhảy vào cầu. thế là đi ngủ. chiều ra thấy vẫn đấu nhau. 1 lúc thẩy nhay vào cầu tử ăn trái cây nhưng o sập. thế là ra xem lại bẫy. 1 lúc con bổi lại nhảy vào ăn. lần này trúng bẫy.
đây là hình em nó
1. video lúc chưa sập
[video]http://s1212.photobucket.com/user/minhquynhln/media/MOV02497.mp4.html[/video]
<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf" flashvars="file=http%3A%2F%2Fvid1212.photobucket.com%2Falbums %2Fcc456%2Fminhquynhln%2FMOV02497.mp4">
2. lúc sập

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thangquinhon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 e này muốn sinh tử có nhau đó mà bạn làm avi bỏ chung vào năm sau có chim non nuôi

chaomaobongqucb

Thành viên mới
SVC$
0
Vậy là 1 cái 1 đực đấy, mùa này chim cái xung lắm, m cũng được 1 đôi vợ chồng,đang định xây avi để thả, chúc mừng bạn

tronganh_tn90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trước mình cũng bẫy đc 1 đôi như bạn.con trống nhảy vào trước con mái nhảy vào sau cứu chồng :)

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
giờ bẫy bằng lụp dính mái cũng khá cao. bằng chứng là năm nay mình bẫy dính cỡ 6 em mái bằng lụp rồi á. bẫy hết trống mái ko tìm được trống ngoài thiên nhiên do mất cân bằng giới tính nên em nó thấy a chim mồi ở 1 mình là nhào vô liền...................:a29:

tronganh_tn90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi.kể ra nuôi 1 em mái thi thoảng nó quych qiu lũ trống nghe thấy cũng khí thế đi :)0

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom