Guest viewing is limited

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Sau hơn 2 tháng trời làm việc chỗ mới, cày cuốc vất vả, cuối tuần rồi tự cho phép mình xả hơi, thế là alo rủ thằng em, 2 anh em chạy qua nhà bác Vinh75 mượn thêm 1 cái lụp và 1 bộ Lụp + mồi vì sợ 2 con mới tuyển (thay thế cho cụ chim mồi cưng quá cố)không đủ lực ra rừng.Đúng 21h00 xuất phát, đến điểm nghỉ ngơi lúc đồng hồ gõ 12 tiếng, 2 anh em vùi đầu ngủ 1 giấc đến 6h sáng rồi lần mò theo hướng mấy đồng môn chỉ, địa điểm ra trận lần này là khu vực Đức Liễu - Bình Phước, trong 1 trang trại sản xuất bột mì.
Quan cảnh khu vực tập kích :

Nhìn vậy chứ nước ô nhiễm hết rồi

Trước khi đi vợ dằn túi cho cái bánh, dặn dò bảo bắt nhìu nhìu chim mang về nấu cháo :a36:

Còn đây là bữa ăn sáng + ăn trưa : Bánh mì địa phương 20 nghìn 4 ổ (Thịt chả hẳn hoi nhá):

Sau 1/2 h treo bẫy thì cầu thủ trẻ lần đầu tiên đá chính, đc tuyển về từ lò của bác Phutdn lập công :

Em này do mình thấy đứng trên đọt tre ra giọng rát quá nên rón rén chui vào cây gần bụi tre treo mồi, thế là bay xà xuống bung cánh, đấu giọng rồi bắt đầu đá, hoàn toàn ko quan tâm đến trái cây giả, chỉ sau vài đòn là thúc thủ.

Cận cảnh cái mặt, nhìn kĩ thấy có 1 cọng "mi hồng", có cái là hơi xa con mắt tí :

Sau đó thì đổi kèo, từ khi đổi kèo ko nghe mồi kêu, thế là chạy lại xem (Vì trót dại treo lụp kín quá ko quan sát được) thì thấy thế này :

Thôi kệ cho vào rọ rồi tính tiếp, xem như em Phutdn làm đc 2 bàn thắng.

Đến kèo thứ 3 thì gặp phải yêu tinh, cầu thủ được đưa về từ lò chaomaobaoloc thể hiện tố chất khá tốt, tuy nhiên sau khi giáp mặt con yêu tinh này 3h đồng hồ thì ...thúc thủ, không làm gì đc, thế là HLV điều thêm cầu thủ Đà Nẵng vừa ghi 2 bàn vào hỗ trợ(Song kiếm hợp bích), tình hình trận đấu vẫn không được cải thiện, cả 2 em đều chạy te tua, do chim ngoài quá khôn, toàn đá hông, đá dưới lên mặc dù đã bịt khá kỹ lồng, cảm thấy khó nuốt, HLV chuyển sang thế "quần long hội tụ", có bao nhiêu lính mang ra hết, 3 con mồi tập trung trong diện tích chưa đến 3m2, con chim yêu tinh liên tục đổi địch thủ, bung cánh và mồm sổ liên tục, lúc này con mái cũng hăng lên kích thích, và trong 1 tình huống sơ sẩy em yêu tinh đã ...:

Lại là em Phutdn, mặc dù thi đấu không nổi bật nhưng được cái biết xuất hiện đúng lúc để ghi bàn nên đã lập hattrick trong ngày đầu tiên ra trận :a35:

Em này khá dài đòn :

Tổng thời gian chiến đấu liên tục của em này là 5h đồng hồ.
Trước khi ra về làm thêm vài tấm ảnh tổng quát cảnh quan nơi bẫy :

Diễn viên chính với 3 bàn thắng :

Và vẻ mặt hạnh phúc của 2 HLV :

Áo của SVC hẳn hoi nhá. Thật là 1 chuyến dã ngoại cuối tuần đầy tâm trạng và cảm xúc...và cả mệt nhoài sau gần 150km về nhà.
Tuy mệt nhưng...chắc chắn sẽ lại có 1 chuyến trong 1 ngày gần đây...vì đam mê nó ăn sâu vào máu rồi mà.

phutdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a15: Hoan hô cụ Batman. Thấy mà nghiền quá ... :a44:
Công nhận chú dạy chim đã giỏi mà dạy ... bà xã càng giỏi ác... :a20: Đi làm cả tuần, đến chiều thứ 7 vừa nghỉ làm là dọt. Bái phục ... bái phục.
Sao chú cứ nhắc cầu thủ của mình hoài thế ... làm mình chạnh lòng.:a03: Nghe cứ như là chuyện tình của Cesc, Arsenal, Bacerlona và lò Manisa ấy.
Cái thằng này thì có năng khiếu từ hồi còn là bổi chay, vì cứ chim trời về hay chim nhà xổng là ôm lồng nó đá tè le tét lét ... :a36:, vậy mà cũng không chừa cái tật loi choi, lắt xắc. Thấy chim trời là bung cánh chéc ì ầm, chim về tới lồng là múa từa lưa. Bởi vậy, hồi chú hỏi anh có con nào có năng khiếu làm chim mồi không. Anh chỉ ngay cái mặt nó. Giờ thấy em nó hoành tá tràng vậy, hok lẽ bắt chước Barcelona :a11:
Thôi, hôm nào rảnh cho nó đá trận giao hữu với anh em cũ, mấy thằng tiểu đệ của nó đó, giờ cũng còn đá cúp xã, phường hoài, chưa lên A1 được...:a43:

Thân./.
phutdn

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhìn các cụ đi đánh thích thế không biết,chúc mừng cả đội nhé.

Ơ cho em hỏi con thứ 2 là con gì ấy nhỉ?

Thân_Thuận

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
đi không rủ lại còn khoe, haizzz, cơ mà chụp ảnh lên tay đó nhỉ!

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
ặc ,xe đẹp quá :a01: ,bác này đi lần nào cũng có chim đem về hết,bái phục bái phục

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
hihihi k ngờ con NM ở nhà bác Phú đi trận đầu mà lập công ác chiến thế luôn, 3 tù binh cho 1 ngày ra mắt hoàn hảo:a44:

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
cụ BatMan V khi nào có tua rủ em đi với nhe' , em giền đi bẫy lắm , bữa giờ toàn bẫy ở lê minh xuân và q2 không à, chim cò ở đây yếu lữa lắm bẫy hoài mà ít chịu đá.

minhdauminhdau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không còn j để nói về một chuyến đi bẫy quá thành công . Chúc mừng các bác sớm có được những con chim hay và độc đáo

minhdauminhdau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là một chiến thắng hơn cả mong đợi . Những cầu thủ tốt bao giờ cũng đem lại một thành công....

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhìn các cụ đi đánh thích thế không biết,chúc mừng cả đội nhé.

Ơ cho em hỏi con thứ 2 là con gì ấy nhỉ?

Thân_Thuận
Con thứ 2 là con hoạch mốc, trao trảo, đầu vàng.Đi bẫy gặp nó toàn nhổ lông rồi thả cho nó chừa không vào lụp nữa thôi.

Rủ thì lão cũng có đi đâu mà.máy cùi mà tại chụp manual +macro nên thế đấy
ặc ,xe đẹp quá :a01: ,bác này đi lần nào cũng có chim đem về hết,bái phục bái phục
Xe ...có xe luôn :

hihihi k ngờ con NM ở nhà bác Phú đi trận đầu mà lập công ác chiến thế luôn, 3 tù binh cho 1 ngày ra mắt hoàn hảo:a44:
Nói đúng thì em nó chỉ thi đấu được 1 kèo đầu thôi, còn mấy kèo sau là do HLV đấy :a44:

tanacoustic

Thành viên tích cực
SVC$
0

Ai chụp mà đẹp vậy ta ? :a01: "Yêu tinh" đang trong vòng thẩm vấn vì nghi gian lận giới tính, mái một phát là 5 giờ đồng hồ lầy lội căng thẳng đi tèo luôn :a43:

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim mồi của cụ quá hay luôn toàn hàng tuyển cả mấy em này chắc đi bẫy mấy bữa nữa thì chắc thu hoạch khủng đây

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Xem lại bài đã post thì có 1 nhầm lẫn, ảnh em "yêu tinh" sa lưới là ảnh này :

Sáng nay thì cả 2 em đều đã đổ giọng:a15:, không phải lo lắng về giới tính nữa rồi :a20:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Xem lại bài đã post thì có 1 nhầm lẫn, ảnh em "yêu tinh" sa lưới là ảnh này :
Sáng nay thì cả 2 em đều đã đổ giọng:a15:, không phải lo lắng về giới tính nữa rồi :a20:
Trước tiên xin chúc mừng bạn đã có một ngày thành công và vui vẻ. Đúng lá bạn tài quá cả tuần đi làm rồi ngày cuối tuần vẫn được " Chào Mào chúa" thả cho đi bẫy thế thì còn gì bằng. Mà đúng là xem ảnh đang thắc mắc sao mà hai cái giống nhau, giờ thì được rồi. Chúc mừng bạn có được những chú chim hay. Thân

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Trước tiên xin chúc mừng bạn đã có một ngày thành công và vui vẻ. Đúng lá bạn tài quá cả tuần đi làm rồi ngày cuối tuần vẫn được " Chào mào chúa" thả cho đi bẫy thế thì còn gì bằng. Mà đúng là xem ảnh đang thắc mắc sao mà hai cái giống nhau, giờ thì được rồi. Chúc mừng bạn có được những chú chim hay. Thân
Đó gọi là "những phát súng ân huệ" đấy bác ơi, 2-3 tháng nữa là trói giò khỏi đi lăn tăn được rồi :a36:
Hôm đó post ảnh trong tình trạng vẫn còn lâng lâng nên có nhầm lẫn, không thấy ai thắc mắc nên cũng không để ý, hôm nay xem lại mới thấy.
Nhìn ảnh là biết con "yêu" nó đá khôn thế nào rồi, lụp chỉ cần chậm sập tí nữa thôi là nó lại tung ngược ra kịp mất, không nằm gọn trong lưới như con đầu:a23:

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="if(typeof(jsCall)=='function'){jsCall();}else{setTimeout('jsCall()',500);}" id="jsProxy" type="hidden">

bachde_216

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác bẫy ở bình phước kia á!...haizzz...từ đà lạt xuống lâm hà, đức trọng quần vài vòng là xiu ngã xĩu rồi...nể bác thật đấy...mà sg bi giờ toàn chim sổng, chim rừng đào đâu ra( lâu lâu mới có vài em bay lạc đàn :a16:) nên chuyện bác phải "đi săn" ở xa cũng hợp lí thôi... nhưng nhớ lần sau nếu có đi, thì nhớ kiếm chỗ nào có thể qua sát được cuộc " đọ súng" ấy, nếu để chim mồi bị quần thêm vài lần nữa là:a36:.....dín "yêu tinh" thứ 2 chắc em ấy cũng mất 1 phen hoảng loạn về tinh thần rồi chứ chẳng chơi...:a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom