Guest viewing is limited

Nguyễn Tiến Việt

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây là bộ sưu tập cây cảnh của ôgn chú mình hôm nay lên nhà chụp lúc chiều, bây h post cho ae diễn đàn chiêm ngưỡng.
Cây Nguyệt Quế
<< Cây Hoa sữa

<< Cây Fi Lao
<< Thông
Hòn non bộ

Tùng La hán
Cây Thị
Cây Đề
cho iem ké 1 con Phú Quốc nhá anh Mod

Xanh
Cây Du

bụi Tùng Cối

Khế nếu đúng mùa thì trĩu quả:a37:

Đa làng

phi Lao:a23:
cá dưới Hồ

nhà Thổ
Non bộ núi đá
sanh khủng

Trên đây mới là 1 phần vườn thôi, hôm khác mình sẽ post tiếp vì chụp = DT Sony w700i lởm nên có thể hơi mờ mong các bác thông cảm, nếu các bác cần xem trực tiếp thì alo em dẫn xem tận mắt luôn :) xuống vườn nhà ngắm luôn:).

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà Bác này chắc phải rộng nhất HN rồi.Sao ko thấy Bác treo con Chim Cảnh nào nhỉ.Vườn đẹp thế kia mà ko có con Chim nào thì tiếc thất.Cám ơn Bác đã sưu tầm cho anh em chiêm ngưỡng!:a01:

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0
wa cháu thật khâm phục khu vườn của bác quả là bậc tiền bối?bái phục-bái phục.hình như khu vườn này đã tưng lên tivi thì phải cháu nhận ra mấy cái cấy đẹp nhất và con nổi tiêng nữa.

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái này là biệt thự chứ có còn đc gọi là nhà nữa đâu hả bác ? Nhìn cái vườn cây mà phát hoảng , bác nói nhà riêng làm em cứ tưởng chỉ có vài cây , ai dè lướt chuột mỏi tay mới hết 1 góc vườn của bác , hoảng , thật sự là hoảng ...!!!

Nguyễn Tiến Việt

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà Bác này chắc phải rộng nhất HN rồi.Sao ko thấy Bác treo con Chim Cảnh nào nhỉ.Vườn đẹp thế kia mà ko có con Chim nào thì tiếc thất.Cám ơn Bác đã sưu tầm cho anh em chiêm ngưỡng!:a01:
Ông chú mình có 3 con Cu giọng Thổ đó:a37:bác để ý kỹ ở cây To tên Tùng La Hán thì sẽ thấy treo đó

wa cháu thật khâm phục khu vườn của bác quả là bậc tiền bối?bái phục-bái phục.hình như khu vườn này đã tưng lên tivi thì phải cháu nhận ra mấy cái cấy đẹp nhất và con nổi tiêng nữa.
He he Vườn này thì lên Tivi liên tục mà bạn, những ai chơi cây cảnh có tiếng ở HN chỉ cần hỏi đến ông Thành (Đất) là Phó CT Hội Cây Cảnh HN là sẽ biết mà:a12:

Cái này là biệt thự chứ có còn đc gọi là nhà nữa đâu hả bác ? Nhìn cái vườn cây mà phát hoảng , bác nói nhà riêng làm em cứ tưởng chỉ có vài cây , ai dè lướt chuột mỏi tay mới hết 1 góc vườn của bác , hoảng , thật sự là hoảng ...!!!
cũng bt thôi mà bác:a32: đấy là em mới chụp có 1/5 bộ cây thôi, nếu chụp hết toàn bộ cây sân trứơc + sân sau chắc fải > 200 cây :a02:, để hom nào em chụp nốt nhá:a12:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tunglahan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bạn đã cho xem những hình ảnh cây đẹp .................................................,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Minh Hai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quả thật nơi đây là một vườn thượng uyển luôn rồi chứ không phải bình thường, cây nào cũng là hàng khủng hết. Đụng vào những cây này chắc "phỏng tay" quá. Bái phục ... Bái phục.

lehunghd81

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn bác đã cho em được chiêm ngưỡng một số cây đẹp!hum nào em cũng bạo dạn gửi một số cây của em để các bác góp y nghe!

NGUOITHUONGXUAN

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Cảm ơn bác đã cho chiêm ngưỡng những tác phẩm nghệ thuật thực thụ. Cây nào cũng đẹp, cây nào cũng quý nhưng có lẽ mình quý hơn cả là các cây tùng có trong loạt ảnh trên của bác!
Cảm ơn bác nhiều!

maihac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn . những cây bạn cho xem thuộc hàng sĩ quan....độc ..và đẹp.
cám ơn bạn..và cám ơn những nghệ nhân...............

trân trọng

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom