Guest viewing is limited

huuviethn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiiii ! Chào cả nhà !
Các fan chơi Chào Mào lâu năm cho em hỏi chút , mình muốn bẫy chào mào có dễ ko vậy các pác ,vì gần nhà em có 1 đàn chào mào khoảng 20 đến 30 chú . Các chú chào mào này rất đặc biệt lại ko đi chú rét mà lại xuất hiện trong nội thành hà nội .Mong nhận được sự chỉ bảo của các pác sớm nhất .Thân !:a45:

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0
cơ bản của việc bẫy CM vẫn là dùng chim mồi bạn à, còn dễ hay không thì phụ thuộc vào chim mồi, chim trời và nhiều yếu tố phụ nữa .
có thể đàn CM này xuống Hà Nội tránh rét đó, vì mùa này vùng rừng núi phía bắc lạnh lắm mà :a40:
bạn cố gắng tham khảo kĩ trong : http://svcvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=20
có nhiều topic rất phù hợp !
chúc may mắn !
thân !:a15:

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Quan trọng là chim mồi hay thì mới dụ được, tuần trước mình đi bẫy 2 lần rồi mà đàn Chào Mào cũng khoảng 20 - 30 chú không thèm để ý tới chú chim mồi. Tết Dương lịch được nghỉ làm mình lại đi bẫy tiếp (cho chim mồi quen với chiến trận) nhưng lần này mang thêm 2 chiếc lồng bẫy khuyên đi một thể vì ở đó cũng có khuyên. Bạn muốn bẫy được chào mào thì cho cà chua cắt lát vào lục bẫy thì dễ bẫy được hơn.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
trước tiên bạn phải kiếm một em mồi thật hay.kế đến là một cái lồng bẫy tốt. thật nhiều trái cây mà Chào Mào mê và có màu sắc nổi bật để dụ chim đến.chúc bạn sẽ bắt được những em đầu đàn nhé!những em đầu đàn đó thì ....................ok ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,men:a06::a06::a06::a06:

phanviethung80

Thành viên mới
SVC$
0
Bẫy chào mào thì cả một nghệ thuật bạn ơi! thứ nhất là chú chim mồi của mình phải chiến mới gọi được chim trời về lồng vả lại phải chiến đấu( phải háu đá) mới dụ chim trời sập bẫy, điều này là quan trọng nhất.Thứ hai là lồng bãy bãi phỉa ngụy trang bằng nhiều thứ (lá cây và trái cây mà chào mào thích) thì như vậy thì mới dễ thành công. Thứ ba là vị trí bạn treo lồng bẫy , treo làm sao để chim về không nháy quanh lồng (vì cành cây chung quanh quá nhiều ). còn nữa bài sau mình giải thích kỹ hơn nha. Hoặc tham khảo them các bác đi bẫy nhiều lá rõ .:a32:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom