Guest viewing is limited

Chim_khung_long

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hwa xem đá bóng e chợt nẩy ra í tưởng cũ rích này,các bác đừng cười e nhé. :a11: bjờ mà chơi CM có tổ chức chuyên nghiệp 1tí thì hay wá nhỉ.vd : như có giải như bóng đá trong nước và C1 tương đương như 1 thành phố thi rồi chọn 1>3 chú Nhất,nhì,ba.của các Tp rồi chúng ta thi tiếp toàn VN thì hay wá nhỉ,mỗi năm thi 1 lần,bắt đầu từ đầu năm thi Tp,rồi cuối năm thi toàn quốc,trang SVC chúng ta đứng ra tổ chức để hợp nhất các ace 3 miền lại thành 1.cho có hệ thống,có tổ chức,đến cuối mùa giải chúng ta đã chọn đc ra toàn e hay của những CLUB xuất xắc.thi đấu thì tuyệt.rồi chúng ta đổi tên thành SVC Nhất Thống.com.vn.e biết ( SVC Nhất Thống.com.vn ) chỉ là giấc mơ.huhuhu :a09:

bsmai

"Coi thi ân như đôi dép bỏ"
SVC$
0
Ý tưởng của bạn cũng hấp dẫn như bóng đá vậy. Đến cái tên cũng có mùi bóng đá nữa SVC Nhất Thống.com.vn - cứ tưởng là sân vận động Thống Nhất chứ :a01:
Nếu giải đấu này có thêm chòe hay mi nữa thì ...:)>-

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây đúng là ý tưởng hay đấy bạn ạ, nhưng mà nó cũng khó thực hiện thật. mà cũng không phải chỉ mỗi Chào Mào thôi mà nên cả Vành khuyên, mi, chòe... nói chung là tất cả các loài mà diễn đàn SVC bàn đến. Lúc đó thì đúng thật là chuyên nghiệp đó. Cảm ơn bạn đã có ý tưởng hay. thân

Chim_khung_long

Thành viên tích cực
SVC$
0
hèhề vì chỉ có giải thi đấu như vậy mới biến giấc mơ của mình thành hiện thực đc.các bạn xem qua tài sản và ước mơ của mình đi.hehuhi

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
ý tuong thật hay. nhưng thực hiện mình nghĩ không rễ chút nào? ^^. nhưng mà cũng như Bác. em rất thích ý tưởng này

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hwa xem đá bóng e chợt nẩy ra í tưởng cũ rích này,các bác đừng cười e nhé. :a11: bjờ mà chơi CM có tổ chức chuyên nghiệp 1tí thì hay wá nhỉ.vd : như có giải như bóng đá trong nước và C1 tương đương như 1 thành phố thi rồi chọn 1>3 chú Nhất,nhì,ba.của các Tp rồi chúng ta thi tiếp toàn VN thì hay wá nhỉ,mỗi năm thi 1 lần,bắt đầu từ đầu năm thi Tp,rồi cuối năm thi toàn quốc,trang SVC chúng ta đứng ra tổ chức để hợp nhất các ace 3 miền lại thành 1.cho có hệ thống,có tổ chức,đến cuối mùa giải chúng ta đã chọn đc ra toàn e hay của những CLUB xuất xắc.thi đấu thì tuyệt.rồi chúng ta đổi tên thành SVC Nhất Thống.com.vn.e biết ( SVC Nhất Thống.com.vn ) chỉ là giấc mơ.huhuhu :a09:

chim nó cũng thất thường lắm bạn à.
thứ nhất chim thi xong vòng loại rồi di chuyển tập trung một chỗ để thi đấu thì cũng ảnh hưởng khá nhiều đến vấn đề thể lực và lửa.
thứ hai chim đấu xong vòng loại rồi thì liệu có cho thi liền không hay đợi một thời gian mới thi - khi đó chim còn lửa và căng như lúc thi không.
thông thường con đoạt giải là con có nước chơi bền - đẹp - giọng hay và quan trọng lúc này em nó đang căng lửa , nhiều khi tổ chức giải thi một em chim hay mà không có lủa cũng thua 1 em trung bình mà đang căng đấy.
cuối cùng : kinh phí tổ chức giải như thế rất cao , liệu nếu anh em hơi nghèo (thiếu kinh phí) mà chim đoạt giải TP rồi liệu có khả năng tham gia vòng sau không . Hay là để các đại gia tranh giành nhau cúp C1 bằng USD chứ không phải bằng thực lực con chim.
Ý tưởng hay nhưng " Giấc mơ chỉ là giấc mơ".
Có hay chăng việc giao lưu chim cảnh giữa các miền tổ quốc trên Web thôi đã là một sân chơi tuyệt vời cho anh em rồi.
Thân !

RuaTayGacKiem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
viễn tưởng khó thực hiện>nhưng thực hiện được thì tốt quá :a44:

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
thực hiện được nó còn khó hơn lên trời nữa......
thứ nhất nhiều vùng chơi chim củng nhiều mà thậm chí còn chưa có hội Chào Mào nữa, đừng nói tổ chức thi,
việc thống nhất quan điểm tiêu chuẩn đánh giá con chim gữa các vùng miền là rất khác nhau, nên chỉ có thể tổ chức thi trong một khu vực thôi, nếu không chắc tổ chức tại đâu thì chim nơi đó tham gia sẻ đạt giải

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
hì , sao chúng ta không thử làm như vạy đi , đầu tiên gay nên một cái quỷ , sau đó là phân khu vực ,mình thi tỉnh , phí tại tỉnh thì gio máy anh em gốp khi đem lồng đi thi , sau đó láy mổi tỉnh 2 con đi thi miền , phí đi thi miền láy ra từ đóng gốp khi đem lồng đi thi tỉnh đó , song m,iền rồi thì cả nước , hihi , giả thưởng thì chắc là dùng quy thôi , :a43:

Chim_khung_long

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thế mới gọi là ý tưởng chứ bác phongQN hi.Cái gì mới làm mà chẳng khó,dễ thì nghĩ làm sao ra đc ý tưởng.Vậy bước đầu tiên chắc phải lập ra đc nhiều Hội Quán mà kinh phí lấy ở đâu ra.từ Diễn Đàn chăng?( chắc kô đủ )hay (BinGate)? kô có thật.tìm tại trợ? ở đâu? Khó đấy nhỉ,đố ai giải đc bài toán này đấy ? :a22:

Chào Mào Chư Sê

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ý tưởng hay và theo mình nghĩ không phải không thực hiện được. Ở Thái Lan người ta đã thi rồi đó, một hội thi của họ có sự tham gia của gần chục ngàn lồng chim Chào Mào. Thái Lan chơi chuyên nghiệp được như vậy được thì Việt Nam cũng phải được chứ, có điều khi nào phong trào chơi chim lan rộng khắp và phổ biến như Thái Lan thì ý tưởng của bạn mới thực hiện được.:a01:

lepa65

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quả là ý tưởng hay,giấc mơ tuyệt vời khác nào xây dựng chăn nuôi trồng cây trên mặt trăng cùng chú cuội...???

xuanquoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình nghỉ thì củng hơi khó , tại vì người thái họ xem Chào Mào là chim vua , họ tôn sùng nó , ai có chào mào là xem như một diều may mắn , nói chung về được xem như là phong tục tập quán , giống như mình chọi trâu , đá gà .... nên bên họ tô chức rầm rộ là điều hiển nhiên , một vài ý kiến . thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom