Guest viewing is limited

nqminhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn mình muốn nuôi chim cảnh nhưng chưa biết chọn loại chim để phù hơp với không gian và thời gian của mình.
Về không gian thì nhà mình là nhà ống chỉ treo chim được ban công đằng trước nhà trên tầng 2, nhà mình hướng nam lên sẽ hứng được nắng buổi sáng ở ban công.
Về thời gian mình chỉ có vào buổi trưa từ 11h - 13h30 buổi chiều 17h mình mới đi làm về. Nhà mình ngoài thời gian đó khôg có ai ở nhà lên mình sẽ mua chim thuần rồi để nuôi.
Mong các bạn chỉ tư vấn cho mình lên nuôi chim gì cho phù hợp với khoảng không gian và thời gian đó và chỉ cho mình cách chăm sóc hiệu quả. Mà mình xin nói rõ hơn là mình thích nuôi Chào Mào khuyên Chòe Lửa chòe than. Xin cảm ơn các bạn trước thank...

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thực chất thì bạn có thể nuôi được bất cứ loại chim nào với hoảng thời gian như thế. Tuy nhiên sẽ vất vả hơn cho bạ và cũng sẽ khó hơn cho những chú chim muốn nhanh thuần, muốn lên lửa, xuống lửa cho hợp lý, tuy nhiên nó không thực sự quan trọng vì minh nuôi để vui mà thôi. Nhưng với các loại bạn thích và với quỹ thời gian như vậy mình xin mạo muội góp ý bạn có thể nuổi chú khuyên, 2 chú Chào Mào vây là ok rồi vì sẽ không quá mất thời gian chăm và cũng không chiếm nhiều diện tích vì lồng Chòe Lửa sẽ rất lớn, chòe than thì rất cần đấu dợt nhiều và phân hai loại trên cũng bẩn hơn, thức ăn rắc rối hơn. Với hai loại trên sáng bạn dậy sớm cho thức ăn, nước...trưa về cho tắm, làm vệ sinh hoặc nếu không trưa về quan sát rồi chiều 5 giờ cho tắm và vệ sinh nếu là mùa hè. Đôi lời theo cảm nhân, chúc bạn có những chú chim hay và đẹp. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom