Guest viewing is limited

vuongvinh

Thành viên mới
SVC$
0
Chào tất cả các đàn anh đi trước và các bạn đang nghiên cứu Chòe Lửa đẻ.
Nuôi Chòe Lửa đẻ mình cũng thích lắm mà lúc trước chưa có điều kiện để nuôi,hôm nay mình đã thiết kế được 1 vị trí cũng tạm ổn,và hôm nay mình xin chút kinh nghiệm nuôi chòe lửa đẻ.
Các anh đi trước có gì cho em xin chút kinh nghiệm nhé,Cám ơn nhiều:D

hainhim

Thành viên mới
SVC$
0
1 chuẩn bị ổ
trước tiền cần chọn một vị trí yên tĩnh và một góc khuất trong chuồng, dạt vài nhành cây co nhìu nhánh, bạn có thể treo vài cái chậu loại dùng trồng hoa lan đó (cái nầy mình hiện đang làm đó) để chim làm tổ, bỏ rơm rạ, cỏ khô chim sẽ tự tha về lảm tổ bạn à, và nên nhớ kẻ thù số một là kiến, bạn phải thường xuyên kiểm tra va dọn xung quanh chuồng.
redirector.php
[/URL][/IMG]

vuongvinh

Thành viên mới
SVC$
0
1 chuẩn bị ổ
trước tiền cần chọn một vị trí yên tĩnh và một góc khuất trong chuồng, dạt vài nhành cây co nhìu nhánh, bạn có thể treo vài cái chậu loại dùng trồng hoa lan đó (cái nầy mình hiện đang làm đó) để chim làm tổ, bỏ rơm rạ, cỏ khô chim sẽ tự tha về lảm tổ bạn à, và nên nhớ kẻ thù số một là kiến, bạn phải thường xuyên kiểm tra va dọn xung quanh chuồng.
redirector.php
[/URL][/IMG]
Cám ơn bạn hainhim,cho mình xin số đt để tiện liên lạc học học kinh nghiệm nhé,thanks bạn hainhim nhiều.
Số đt mình là 0932 161 861 Vinh

the-end

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn chuẩn bị đủ nguồn cung thức ăn tươi cho chim thì hãy nuôi. K thì khó mà đạt hiệu quả. Nói chung thì cũng còn nhờ cái duyên nữa

thanhbmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nuôi Chòe Lửa
1. bạn phải chọn được cặp lủa ưng ý
2. vị trí đặt lồng đẻ chú ý không để cửa quay ra hướng đông
3. chuẩn bị nguồn thức ăn. đb là lúc chim con mới nở
4. chuẩn bị tinh thần chăm chim con
chúc bạn thành công

vuongvinh

Thành viên mới
SVC$
0
nuôi chòe lửa
1. bạn phải chọn được cặp lủa ưng ý
2. vị trí đặt lồng đẻ chú ý không để cửa quay ra hướng đông
3. chuẩn bị nguồn thức ăn. đb là lúc chim con mới nở
4. chuẩn bị tinh thần chăm chim con
chúc bạn thành công
chào bạn,xin cho hỏi kích thước lồng mình dự định làm là 1,5 x 1,5 x 0,8 ( dài + cao + rộng) ko biết kích thước vậy dc ko,và làm cách nào để diệt kiến cho yên tâm vậy,
xin cám ơn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom