Guest viewing is limited

cmt_cmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào các bác,
Tình hình là gần nhà em có 1 tổ chòe than đã ra ràng khoảng hơn 1 tháng, chim chưa trổ mã, 4 em này thường ăn gần bụi tre trong vườn nhà, ngày nào em cũng thấy. EM cũng có 3 em cùng tuổi với 4 em chim rừng này, xin các bác cho em kinh nghiệm để đánh bẫy những em kia, vì em nghĩ mấy em này đã có 2 tháng tuổi rừng mà bẫy và thuần được thì quả là vô đối.
Thân,

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy con mà mới ta khỏi tổ gọi là chim tơ khi mới bẫy loại này thuần rất nhanh, nó cũng có ít giọng rừng từ chim cha rồi nên nuôi loại này rất ok, cơ bản là phải tìm được chú chim ưng ý. đợi một vài ngày nữa đi bạn khi nó đang đổi lông ra lông báo thì lúc đấy chim băt đầu tính chim đực mới bắt đầu hăng nên thì mới dễ bẫy khi đó bạn bỏ con chim của bạn vào là bẫy được thôi . khi về bạn phải biết chăm chim mới được....... chúc bạn bẫy được chú chim yêu quý.thân

cungqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu có chim mái bẫy thì rất ok, bạn cũng có thể bẫy bằng những chú chim hiện có của bạn nhưng phải treo thêm mồi tươi ở mặt bẫy.

cmt_cmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình có 2 trống và 1 mái, em mái thì buổi trưa líu ríu nhiều, còn 2 em trống thì im re.....
Em đã bẫy bằng chim mái (ko có mồi nhử) + Điện thoại, chim ngoài về nhiều, có chim tơ, chim già nhưng chẳng em nào vô bẫy, kiểu này chắc phải dùng 2 lồng bẫy, 1 lồng trống, 1 lồng mái + mồi nhử trên mỗi lồng quá...
Em ghiền mấy em chim rừng này lắm, vì chúng hót hay hơn cả điện thoại.
Hôm nào rãnh thì bẫy tiếp, hy vọng được 1 vài em.

COI NHO

Thành viên mới
SVC$
0
Bác cứ treo con chim cua bác cũng được. Mấy con than chuyền mới lên hay tò mò lắm, treo thêm lụp giả với sâu quy or cào cào la dính chắc:a27:

nhat tao

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn các bác! rất thích chơi chim nhất là chim c than, vừa rồi có bẩy được con chim bổi nhưng đã tập cho ăn được cám nhưng lỡ bị xỏng lòng, nay tim cách bẩy lại nhưng khó quá. vậy tìm cách bẩy chim vừa ra ràng(chim non mới rời tổ) đẻ chơi vậy, cảm ơn các bác dã tư vấn

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim chuyền này phải bẫy bằng mồi mới dính nó thôi. Trước hết bạn phải có em chim mái để dụ chúng lại, Đặt cái bẩy mồi gần đó, chúng nhảy nhảy lát đói ăn sẽ dính thôi. Buột sâu super worm trên cầu tử ấy!

thichchimlaemne

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chổ mình có 1 cặp dẫn theo 1 con than con đang còn đòi ăn nhưng đuôi dài rồi. con than cha thì hót nhiều giọng lắm, hôm nọ mình đem chim mồi đánh nó nhưng nó chỉ đứng ngoài hót đấu chứ không dám lại gần, mà phải nói con than rừng này nhiều giọng kinh khủng. mình rất thèm nó nhưng không biết thu phục bằng cách nào, mình cũng thử treo dế ở 1 lụp khác và treo gần đó nhưng nó lại không tới.
mong anh em nào có kinh nghiệm giúp mình thu phục em này với, cảm ơn anh em!

danghoangson

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cũng dễ lắm bạn ơi, bạn lấy con mái bỏ lụp dụ nó rồi mua keo bãy chim dán sung quanh là có thể bắt được nhiu chú đó.
Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom