Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chào các chuyên gia và cao thủ về cu gáy của diễn đàn nhé.mình có một thắc mắc nhỏ mà không biết tìm lời giải ở đâu.nay thông qua chuyên mục này mình may mắn xin được hỏi các chuyên gia và cao thủ về cu gáy của diễn đàn là chim cu gáy điểm mực là con chim như thế nào.như thế nào mới được gọi là điểm mực,cách nhận biết qua bộ lông hay qua bộ phận nào của chim.và con điều quan trọng nhất là chim gáy điểm mực có phải là con chim Tài không,giá trị của nó trên thị trường chuyển nhựng có cao không.rất mong nhận được sự tư vấn cũng như cách nhận biết mà mọi người chỉ bảo cho mình.xin được cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ và giải thích dùm nhé.xin tạm biệt và hẹn gặp lại????????????????????????????

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn!

Chim điểm mực là ngôn từ mà giới chơi chim miền Bắc hay dùng, mục đích là để phân biệt chim miền bắc và chim từ miền Trung trở vào Nam. Điểm mực được phân biệt ở lông mã của chim(lông nhỏ ở cánh)miền Nam ngọi đó là lông quy của cu gáy. Chim cugáy miền bắc(thuần chủng)thì không có 1 vệt đen ở giữa lông mã còn chim cugáy từ miền Trung trở vào thì có 1 vệt đen sẫm ở giữa cộng lông mã(lông quy) ngoài bắc gọi là điểm mực. tóm lại điểm mực=lông quy

thân

vuongthebang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình xin bổ sung thêm, theo mình cugáy điểm mực cũng có con hay con dở, điểm mực hay k điểm mực (chim miền Bắc hay miền Nam) hay dở tùy con vì thế giá cả cũng không cố định

memap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình xin nói thêm về điểm mực.
2 bạn ở trên nói đúng lắm dùi đó.
con chim điểm mực có nhiều mức độ khác nhau tùy thuộc vào vùng nó sinh sống.
nhưng đa số các em điểm mực nhiều là chim khó thuần, lâu nổi nhưng khi đã nổi dùi thì thường đó là com ku rất hay.
nếu bạn ở ngoài bắc có thể về nhà mình tìm hiểu và ngắm nhìn các em nó, mình ở NHƯ QUỲNH- HƯNG YÊN ( TUYẾN)

Bạn chú ý không đưa số điện thoại vào mục thảo luận.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hocchoigay

Thành viên mới
SVC$
0
các cao thủ cu gáy ơi cho em hỏi.dưới ức và bụng chim cu gáy có những sọc nhỏ màu đen điểm điều từ cổ xuống dưới bụng thì có gì khác với những chú chim khác không các bác.tiếng gáy em nó rát lạ.em nó gáy một chữ cu đến năm sáu lần.(vd:cu cu cu cu cu cu)chỉ có vậy thôi.bác nào biết giải thích hộ em nhé...cám ơn các bác trước nhe!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom