Guest viewing is limited

Vetcoi

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi mới bắt được 1 ổ chim( làm tổ dưới đất cạnh bụi cỏ nhỏ).Khi Mang về vào diễn đàn xem thì mới biết có loại Sẻ đồng cũng giống sơn ca.Tôi nghe nói xem ngón chân sau có thể phân biệt được,nhưng vì chưa có kinh nghiệm nên tôi ko dc rõ lắm.Nhờ các bạn trên diễn đàn xem giúp hộ mình với!Xin chân thành cảm ơn!

Trên là ảnh chụp chân chim non.vì chụp bằng dt nên hình hơi mờ, mong các bạn thông cảm!

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Bác ơi nếu nhình mỗi ngón chân sau thôi thì chưa đủ đấu...xin bác mấy kiểu ảnh chụp tổng thể chú chim này...chim rẽ giun giáng bộ giống sơn ca, màu lông viền xám đen hơi trắng cũng có ngón chân sau dài như hình bác chụp...

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Đúng hơn là bạn đặt lại tiêu đề là : các bạn đoán xem có phải là sơn ca ko? thì đúng hơn. Bạn chỉ chụp mỗi cái chân và chỉ có mỗi một hình, hình lại mờ nữa....:a21::a21::a21: thì nếu có đoán thì mình cũng chưa chắc giám...:a43::a43::a43:

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chụp hình toàn bộ chim và dùng máy ảnh càng nét càng tốt bạn à. Bạn chụp như thế có mà đánh đố nhau. Em nhìn chân thì em biết nó thuộc bộ Sẻ là thôi.

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim non thì bạn cứ xem lưỡi nó có 3 chấm đen không,nếu có là sơn ca ah! xem vậy cho nhanh ,dễ biết,phân biệt trống mái mới phức tạp chứ sơn ca với sẻ đồng thì dễ bạn ah!

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác chụp thêm hình chân dung, mặt mỏ, cổ nó đi e xem cho. Chân thì móng hậu chỉ ngắn = 1/2 Sca rồi, chưa dám khẳng định là sẻ đồng thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom