Guest viewing is limited

nguyenduyen_qn47

Thành viên mới
SVC$
0
Mình mới mua nó hôm qua 180k , ông chủ tiệm nói là đầu xám.
Mình nhìn trong lồng ổng nhốt tùm tum, ổng lựa giúp mình con này. Tại thấy có 2 con là chưa có lông, con kia nhìn hiền (mà chậm chạp), còn con mình mua cứ cắn mấy con khác nhìn nó dữ lắm (được cái lanh), hok biết phải ổng thấy nó cắn mấy đứa khác mà bán nhanh cho mình hok :a45:
Mình nghe nói muốn tiếp cận nó là bỏ đói rồi đúc nó ăn. Hix, ko biết thế nào mình vẫn để nó ăn no, thò tay đúc nó ăn tưởng nó sợ ai dè ăn ngon lành còn ăn tiếp nữa chứ :a23:, nhưng mà chạm vô nó là nó cắn với "gầm gừ" trong cổ họng mà ko mở mồm giống như con chó vậy :a11:
Mọi người nhìn giúp mình xem nó là vẹt gì ? Đực hay cái ? Có biết nói ko?

( Còn 1 chỗ nữa mình định mua nhưng còn phân vân, họ nói là vẹt ngực đỏ 200k, cổ nó có vòng đen nhạt màu, mỏ đen thui. Nó có nói được ko ? So nó với con mình mới mua thế nào ? )
Mọi người thông cảm mình ko biết up hình ^^
Từng Hình
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
ImageShack� - Online Photo and Video Hosting

All hình
ImageShack(TM) slideshow
Còn đây là con lớn giống trong lồng ổng
download.php

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
vệt này thuộc loại vẹt ngực hồng bạn à,nhìn giống thôi,chứ theo mình biết mùa này làm gì có vẹt non,mà con vẹt của bạn thì nó trụi lông nên hơi khó xác định,loại vẹt ngực hồng thì không có cái giá 180k đâu bạn à,nhưng mình nhìn kỹ lại thì thấy con vẹt của bạn nó lại hơi giống con két,có thể mình nhìn nhầm,bạn nuôi em nó tốt coi sao,đến khi ra lông là biết rõ nhất,nhưng đạm bảo con này không phải vẹt non đâu bạn:a11:

nguyenduyen_qn47

Thành viên mới
SVC$
0
vệt này thuộc loại vẹt ngực hồng bạn à,nhìn giống thôi,chứ theo mình biết mùa này làm gì có vẹt non,mà con vẹt của bạn thì nó trụi lông nên hơi khó xác định,loại vẹt ngực hồng thì không có cái giá 180k đâu bạn à,nhưng mình nhìn kỹ lại thì thấy con vẹt của bạn nó lại hơi giống con két,có thể mình nhìn nhầm,bạn nuôi em nó tốt coi sao,đến khi ra lông là biết rõ nhất,nhưng đạm bảo con này không phải vẹt non đâu bạn:a11:
thanks bạn nhé. Nhưng mà sao cái đầu nó trụi lũi ko có lông với lại chỗ ngực nó là lông tơ mà :a03:, so với ~ con lớn nó có cái đuôi ngắn, và lông màu xanh hơn. Ah bạn ơi giá vẹt ngực hồng hiện tại là bao nhiêu vậy bạn

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 08:28 PM ----------

Mình mới mua nó hôm qua 180k , ông chủ tiệm nói là đầu xám.
Mình nhìn trong lồng ổng nhốt tùm tum, ổng lựa giúp mình con này. Tại thấy có 2 con là chưa có lông, con kia nhìn hiền (mà chậm chạp), còn con mình mua cứ cắn mấy con khác nhìn nó dữ lắm (được cái lanh), hok biết phải ổng thấy nó cắn mấy đứa khác mà bán nhanh cho mình hok :a45:
Mình nghe nói muốn tiếp cận nó là bỏ đói rồi đúc nó ăn. Hix, ko biết thế nào mình vẫn để nó ăn no, thò tay đúc nó ăn tưởng nó sợ ai dè ăn ngon lành còn ăn tiếp nữa chứ :a23:, nhưng mà chạm vô nó là nó cắn với "gầm gừ" trong cổ họng mà ko mở mồm giống như con chó vậy :a11:
Mọi người nhìn giúp mình xem nó là vẹt gì ? Đực hay cái ? Có biết nói ko?

( Còn 1 chỗ nữa mình định mua nhưng còn phân vân, họ nói là vẹt ngực đỏ 200k, cổ nó có vòng đen nhạt màu, mỏ đen thui. Nó có nói được ko ? So nó với con mình mới mua thế nào ? )
Mọi người thông cảm mình ko biết up hình ^^
Từng Hình
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php
download.php

All hình
ImageShack(TM) slideshow
Còn đây là con lớn giống trong lồng ổng
download.php

Con vẹt của mình nó cứ gầm gừ giống con này suốt

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/iTNTpHBF1lE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Mình cho nó ăn mà nó cắn hết nhưng nhả ra ko ăn xong kéo thức ăn lại, cứ tìm cách mà cắn được tay mình, thò tay chỗ nào là nó chạy theo tay mình chỗ đó. Nó ko biet sợ là gì:a36:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình nghĩ là vẹt Ngực đỏ, dưới 1 năm tuổi! Vẹt đầu xám lông không xanh như vậy. Có thể nó bị cắn nên rụng lông. Giá thì Mái 60k, trống 150k!

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/bakDePwCbmg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nguyenduyen_qn47

Thành viên mới
SVC$
0
Hình trên là mình chụp lúc mua về ,sau 4 ngày mình thấy trên đầu nó mọc thêm 1 mảng nhỏ lớp lông màu xanh,với lại mình thò tay vô gãi cổ nó đứng im, mình bỏ đi rồi quay lại thì ko thò tay được nữa, phải dùng cây kẽm.
Nhưng mà hồi chiều mình mang nó trả lại rồi (vì nhiều a ý kiến qua, nhưng đa phần đều nói là nó có tuổi rồi)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom