Guest viewing is limited

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
sau bao cân nhắc cuối cung đứa con tinh thần của mình cũng sắp định hình rui` hihi,xin mời mấy bác tham khảo,em mới làm xong phần khung thôi ạ
ImageShack® - Online Photo and Video Hosting

ImageShack® - Online Photo and Video Hosting

thong số của em nó d1,45*c95*r75,em định nuôi lửa đẻ,mấy bác cho em ý kiến nên để gì vào đó ạ,phần cửa e chua biết thiết kế như thế nào nữa,mongm ấy bác góp ý dùm em để e mau hoàn thiện

:a12::a12::a12::a12::a12:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
bác có chỗ để đặt aviary là quá tốt rồi, nhưng cần kiểm tra lại chỗ này nắng có rọi trực tiếp vào hay không, nhiều khi nắng rọi nóng quá cũng không tốt. Vấn đề thứ 2 nữa là bạn để ở ban công nhà lầu, vậy không biết bạn có phương án xử lý phân chim, thức ăn thừa rơi vãi thế nào? Nếu bạn có dự định kê chân lên cao thì chắc chắn sẽ đụng với cửa sổ và không mở được cửa sổ rồi vì hiện tại cái khung đã nằm ở mép dưới cửa sổ rồi. Đây là vấn đề cũng hết sức quan trọng để đảm bảo vệ sinh chuồng trại.
Vài ý góp thêm để bạn nghiên cứu.
chúc bạn sớm có aviary đẹp khoe hàng với anh em cho vui nhé

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
sau 5 ngày avary cua e đã hoàn tấtn mời mấy bác xem coi còn thiếu gì nữa ko ạ:

toàn cảnh avary cua em
ImageShack? - Online Photo and Video Hosting

cửa vào hihi làm nghiệp dư nên hơi xấu

nhìn từ trên xuống

toàn cảnh bên trong avary

nền đất em thiết kế cho giống tư nhiên 1 chút

à wen nữa các bác cho e ý kiến nên để tổ chim ở góc nào ạ,nhìn hình toàn cảnh avary thì em nghĩ góc trong cùng bên phải đc ko các bác,vì nhà e nằm hướng đông tây nên buổi sáng mặt trời sẽ chiếu thẳng vào từ hướng ban công đến khoảng 11h là hết nắng,mấy bác tư vấn cho em với nhé

---------- Post added at 05:59 PM ---------- Previous post was at 05:58 PM ----------

sau 5 ngày avary cua e đã hoàn tấtn mời mấy bác xem coi còn thiếu gì nữa ko ạ:

toàn cảnh avary cua em
ImageShack� - Online Photo and Video Hosting

cửa vào hihi làm nghiệp dư nên hơi xấu

nhìn từ trên xuống

toàn cảnh bên trong avary

nền đất em thiết kế cho giống tư nhiên 1 chút

à wen nữa các bác cho e ý kiến nên để tổ chim ở góc nào ạ,nhìn hình toàn cảnh avary thì em nghĩ góc trong cùng bên phải đc ko các bác,vì nhà e nằm hướng đông tây nên buổi sáng mặt trời sẽ chiếu thẳng vào từ hướng ban công đến khoảng 11h là hết nắng,mấy bác tư vấn cho em với nhé

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
AV rất đẹp đó bác, bác làm tổ của nó bên phía trong góc trong sát tường là đc đấy bác à!
chúc bác thành công

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì bạn làm cao len 1 tý ,để chừa từ dưới đất lên đáy lồng khoảng 20cm để tiện việc quét dọn chuồng sau này,làm thêm 1 mặt lưới dưới chuồng nữa rồi nâng chuồng lên!chim ị xuống thì rớt xuống dưới đất,bạn lót tấm giấy gì đó để hứng phân,chứ không bẩn lắm mà khó dọn chuồng nữa!

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn các bạn về vấn đề vệ sinh thì mình tính rồi,vào mùa sinh sản thì minh nhốt cón hết mùa thì mình bắt ra và thay đất lun,mình làm như vậy có ổn ko các bác

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
bạn nên làm thêm một cái cửa nhỏ phía trên tổ,có gì dễ quan sát.và nên che 2/3 lồng.để chim ít sợ và kín đáo.nên để một số cây dài để chim chuyền cành,đừng để cây như vậy sẻ thấy lồng chật chội lắm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom