Guest viewing is limited

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm qua 2-7-2009 lúc tối:a34: em ấy đã chết một cách thê thảm :a23:đầu còn nửa phèo phổi lồng ruột mót hết máu be bét cả lồng :a42:! Em căm thù lũ chuột khốn nạn đã một lần cắn em CM bị thương rùi giờ còn giết chết em nó nữa huhuhuhu:a18:!em đã nuôi em CM nó được 5tháng rùi từ khi còn trong ổ tới khi em nó biết hót chưa có má đỏ:a45:! bây giờ em còn em CM còn lại xin các pác nghĩ cách giùm em giết chết hết các con chuột đáng nghét đó giùm em được không! mặc dù em để trên tường nhưng chuột vẫn cắn và ăn em nó! SOS:a22: :a22:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Sao tội nó vậy em, con trống hay mái bị cắn vậy?
Xin chia buồn!!!

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Vậy còn con mái chuyển cho anh, anh chăm sóc sẽ tốt hơn......:a32:
Chứ nó còn 1 mình vừa buồn vừa bị lũ chuột rình rập đấy em ah.

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chia buồn cùng bạn nhưng mình hơi thắc mắc, lồng treo trên tường sao mà chuột có thể đến phá được chắc chuột nhà bạn có khinh công.:a40:

horsewindy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nó bị chuột xử ban ngày hay ban đêm vậy? Nếu ban đêm bạn nên phủ khăn kín lại cho chim ấm và tránh mèo,chuộc,dán,.. nữa.Bên nên để 1 cái bẫy chuột gần vị trí lồng để xử mấy em chuột nha.
Xin chia buồn với bạn.Mình cũng rất đam mê nuôi Chào Mào nên hiểu tâm trạng của bạn.

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em nó bị chuột xử ban ngày hay ban đêm vậy? Nếu ban đêm bạn nên phủ khăn kín lại cho chim ấm và tránh mèo,chuộc,dán,.. nữa.Bên nên để 1 cái bẫy chuột gần vị trí lồng để xử mấy em chuột nha.
Xin chia buồn với bạn.Mình cũng rất đam mê nuôi chào mào nên hiểu tâm trạng của bạn.
Em nó bị chuột ăn vào ban đêm do sơ suất ko đậy áo lông2 lại nên em nó mới mất !hichichic!

vietpr0hp

Thành viên mới
SVC$
0
:a17::a17::a17:xin chia buồn với bạn:a17::a17::a17:

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vậy còn con mái chuyển cho anh, anh chăm sóc sẽ tốt hơn......:a32:
Chứ nó còn 1 mình vừa buồn vừa bị lũ chuột rình rập đấy em ah.
Hiện em CM mái đã có chỗ an toàn rùi anh ạ! em đã để nó lên tường và em đã nuôi thêm em bọ và em sóc phía dưới(vì chuột rất sợ sóc và con bọ) và tối em sẽ trùm áo lại coi như em nó đã an toàn tuyệt đối cám ơn anh đã có ý chăm sóc em mái dùm em thank!:a04:

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn nên mua 1 miếng keo dính chuột để ngay lại chổ mà nó đả ăn chim con bảo đảm trong vòng 2 ngày bạn sẽ bắt được nó, rồi sau đó muốn sử nó sao thì sử. Cách này mình dùng rồi rất hiệu quả, mà bạn nhớ rải ít thức ăn vào giữa tấm keo nha.:a12: :a12: thành thật chia buồn cùng bạn

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn nên mua 1 miếng keo dính chuột để ngay lại chổ mà nó đả ăn chim con bảo đảm trong vòng 2 ngày bạn sẽ bắt được nó, rồi sau đó muốn sử nó sao thì sử. Cách này mình dùng rồi rất hiệu quả, mà bạn nhớ rải ít thức ăn vào giữa tấm keo nha.:a12: :a12: thành thật chia buồn cùng bạn
Cách bạn vừa nói mình đã thử làm rùi , lũ chuột trong nhà tớ rất tinh ranh nó tha giấy hoặc bất cứ thứ gì nó để lên trên keo thế là nó vô tư đí qua, và có lần tớ chứng kiến cảnh đó mình lấy gậy chạy ra định đập nó ai ngờ nó chạy lẹ quá dí đánh nó không kiệp thế là con chuột khôn ranh đó cảnh giác hơn và ban đêm nó giám vô nhà và nó lựa chỗ nào khô thoáng là nó ị một dống ngày nào cũng phải hốt hết!:a42:

Lynk_TG

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà mình nuôi mèo để đỡ chuột. Chưa bị chuột chơi em nào. Ngoài 1 em thả đi nhưng bay về, vào lồng bẫy mà mình k biết, cuối cùng chuột xơi tái em đó. Nhưng nuôi thêm mèo thì lại phải treo chim lên cao. Nói chung là chỉ còn cách quây nhà bằng lưới mắt cáo để chống chuột thôi.

HaThanhNam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehe chú Linh đã vào đây rồi à, nhà còn em mộc nào ngon lành không ông ơi:a06:
Tình hình là nhà mình cũng đã bắt đầu xuất hiện chuột do chim an vãi quá,giờ thì cứ chiều tối lại phải cất hết chim vào nhà, ko dám để ở ngoài nữa:a33:

thanhnhan180

Thành viên mới
SVC$
0
vậy thì tự trách mình trước đi rồi hãy trách chuột. lỗi do minh mà

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom