Guest viewing is limited

wook

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu 2 con cu gáy 1 trống + 1 mái ở chung trong một cái lồng ( hình quả đào ) , thì khi đẻ trứng , thì trứng đó có thụ tinh không mấy bác ? àhh tiện thể cho em hỏi thêm , trong nhà em cũng đang nuôi 2 con nhưng cho tách riêng cũng một trống một mái . Bữa đó định cho 2 con chung lồng thì thấy con mái xông vào mổ con trống liên hồi . Em nghĩ chỉ có lồng trống với trống thì mới đá sao mà con mái cũng dữ vậy . Mấy bác có cao kiến nào cho 2 con có thể ở chung một lồng rùi đẻ trứng chứ ? cám ơn:a44:

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sao nuôi ở trong lồng quả đào mà chim lại đẻ trứng được hả bác? Em thấy phải nuôi ở trong aviary thì nó mới đẻ được chứ ạ ???:a43:

colorflame

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao nuôi ở trong lồng quả đào mà chim lại đẻ trứng được hả bác? Em thấy phải nuôi ở trong aviary thì nó mới đẻ được chứ ạ ???:a43:
Nó vẫn đẻ trứng đấy ạ. Hồi trước em nuôi 1con mái thi thoảng nó lại đẻ dù nuôi trong lồng quả đào. Còn ấp thì phải xem con mái có được con trống đạp mái không chứ ạ (Trứng được thụ tinh):a15::a15:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Trứng chỉ nở được chim con khi có trống. Do vậy bạn phải ghép đôi cho chúng ổn định.

Để ghép đôi được, bạn cần cho chúng quen nhau bằng cách để 2 lồng thường gần nhau, cần chuẩn bị một chiếc lồng rộng (ít ra cũng như cái lồng nhốt chim tập thể như ở các quầy bán chim), cho chúng chung sống và làm tổ.

Khi chim chịu ghép đôi rồi, bạn cần tăng cường chất bổ cho chúng để tăng khả năng sinh sản và nuôi con. Thường thì người ta hay cho ăn thêm cám gà cho chúng đủ chất.
Vì vậy, bạn cần có một thời gian để tập cho chim quen dần với môi trường mới, ghép đôi, và ăn thêm.

Chúc bạn thành công.

Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom