Guest viewing is limited

zabinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
To Cobebandiem .
cho mình hỏi thêm khi mình mở xem hình theo đường line trong catolog thì chử bị biến như các dòng chử phía dưới vậy theo bạn thì máy tính mình thiếu file gì . xin chỉ giúp nha.
Thank bạn

¾Ç ¦W : Cattleya hardyana ( [FONT=µØ±d²Ó¶êÅé]Cattleya dowiana[/FONT] ©M [FONT=µØ±d²Ó¶êÅé]Cattleya warscewiczii[/FONT] ªº¤ÑµMÂø¥æºØ)
¤¤¤å¦WºÙ :
²£ °Ï : ­ô­Û¤ñ¨È
´Ó®è¤j¤p : 30 ~ 35¤½¤À
ªá ®| : 12 ~ 15¤½¤À
ªá ´Á : ®L©u
ªá ¹Ø : 15 ~ 20¤Ñ
®ð ¨ý : ­»
¤é ·Ó : ¤¤±j¥ú
®â°öÃø«× : ®e©ö

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Catalog Hoa Cattleya

To Cobebandiem .
cho mình hỏi thêm khi mình mở xem hình theo đường line trong catolog thì chử bị biến như các dòng chử phía dưới vậy theo bạn thì máy tính mình thiếu file gì . xin chỉ giúp nha.
Thank bạn

¾Ç ¦W : Cattleya hardyana ( [FONT=µØ±d²Ó¶êÅé]Cattleya dowiana[/FONT] ©M [FONT=µØ±d²Ó¶êÅé]Cattleya warscewiczii[/FONT] ªº¤ÑµMÂø¥æºØ)
¤¤¤å¦WºÙ :

Bạn phải check lại font unicode dùng trong trình duyệt, thường phải để chế độ View-Decoding là Unicode

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0

To Cobebandiem .
Thank bạn

¤¤¤å¦WºÙ :

Các trang Web có thể dùng những Font chữ (Phông, dạng chữ) khác nhau. Nếu ở máy VT của bạn không có font chữ đó, thì máy bạn không hiện hình đúng chữ đó cho bạn đọc được.
Lên mạng, bạn cần dùng Unicode (nháy chuột phải vào cái biểu tượng (V hoặc E, ở góc phải- dưới màn hình) rồi chọn Unicode.
Nếu thiếu font, bạn có thể sang máy người quen, nếu đọc được, thì cóp font chữ của máy đó, về nạp thêm vào máy mình thì sẽ xem được.

Chúc bạn vui.

Thân.

* Bạn Zabinh: Lần sau, nếu muốn hỏi về chủ đề khác chuyên mục đó, thì bạn hỏi ở "Bạn hỏi... " nhé. Các bài sai chủ đề sẽ bị cất đi.
Tạm thời, mình linh động để các bài về Kỹ thuật vi tính này ở đây vài ngày để bạn nhận được, sau vài ngày sẽ cất đi (kể cả bài của mình đã trả lời giúp bạn ở đây). Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

raika

Thành viên tích cực
SVC$
0

Các trang Web có thể dùng những Font chữ (Phông, dạng chữ) khác nhau. Nếu ở máy VT của bạn không có font chữ đó, thì máy bạn không hiện hình đúng chữ đó cho bạn đọc được.
Lên mạng, bạn cần dùng Unicode (nháy chuột phải vào cái biểu tượng (V hoặc E, ở góc phải- dưới màn hình) rồi chọn Unicode.
Nếu thiếu font, bạn có thể sang máy người quen, nếu đọc được, thì cóp font chữ của máy đó, về nạp thêm vào máy mình thì sẽ xem được.

Chúc bạn vui.

Thân.

* Bạn Zabinh: Lần sau, nếu muốn hỏi về chủ đề khác chuyên mục đó, thì bạn hỏi ở "Bạn hỏi... " nhé. Các bài sai chủ đề sẽ bị cất đi.
Tạm thời, mình linh động để các bài về Kỹ thuật vi tính này ở đây vài ngày để bạn nhận được, sau vài ngày sẽ cất đi (kể cả bài của mình đã trả lời giúp bạn ở đây). Thân.

Xin phép bác Diabay em trả lời bạn zabinh.

Theo mình gặp thì vấn đề trên của bạn là do bạn vào trang chữ Tượng hình (ngoài mấy vấn đề mà các bác đã giải thích) như Trung Quốc, Nhật, Hàn Quốc.... Mà có phải bạn dùng trình duyệt IE không? Nếu đúng vậy thì trình duyệt IE ko hỗ trợ Font chữ tượng hình, bạn nên dùng qua trình duyệt Firefox (có hỗ trợ) (Cái này mình đã gặp rồi và đã chuyển sang trình duyệt FF, tiện hơn).
Vài dòng cùng bạn.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom