Guest viewing is limited

khotieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các anh chị cho e hỏi là em đang nuôi một cu gáy làm mồi & em không hiểu một số điều sau đây :
1./ Cu để làm mồi - lúc thuần mình chỉ cho nó tiếp xúc với mình thôi - hay có thể treo ở chỗ nhiều người. ( độc chủ )
2./ Cu gáy có cần phải đi dợt chim hay không !
3./ Cu gáy em thấy có người cột chân treo không lồng - để làm đc như vậy thì thuần lồng trước mới chuyển sang dạng cột dây không lồng - hay cột dây không lồng từ lúc bỗi đem về.
4./ Cu gáy có chân tôm là sao ? ( xem hình thì tốt hơn ).

Cám ơn các anh chị trước !

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn vấn đề bạn hỏi thì không có gì mới cả,thậm chí là mọi người đã post lên diễn đàn từ lâu rồi.như vậy bạn hãy tìm những bài trong chuyên mục chim cu gáy ấy.ở đó có tất cả những điều mà bạn thắc mắc muốn hỏi.để bạn đỡ phải chờ trả lời mình cũng mạn phép tham gia mấy lời cùng bạn để giúp cho bạn tham khảo cho nhanh.thân chào

khotieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn vấn đề bạn hỏi thì không có gì mới cả,thậm chí là mọi người đã post lên diễn đàn từ lâu rồi.như vậy bạn hãy tìm những bài trong chuyên mục chim cu gáy ấy.ở đó có tất cả những điều mà bạn thắc mắc muốn hỏi.để bạn đỡ phải chờ trả lời mình cũng mạn phép tham gia mấy lời cùng bạn để giúp cho bạn tham khảo cho nhanh.thân chào
Cám ơn anh, nhưng các thông tin trên thực sự là tìm không ra nên mới đề ra câu hỏi, như vậy câu trả lời của anh là sự huề vốn.

ticana

"Panda yêu"
SVC$
0
Chào bạn khotieu!Mình cũng ko biết gì về cu gáy nhưng vấn đề thuần chim mình có xem trên tivi lâu rồi.Là 1 người nông dân làm ruộng có nuôi cu gáy,làm đồng nắng nôi nực nội chật chội bực bội người đó thường lấy áo có mùi mồ hôi đậy lên lồng chim cu.Lâu ngày chim sẽ quen dần với con người,hehe.Còn những câu hỏi khác mình ko biết.
Thân!

Bình Nguyên

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
1. Sao cũng được
2. Đem dợt rừng càng nhiều càng tốt, nhưng chú ý đừng để chim rừng đè.
3. Sao cũng được
4. Màu đỏ nhạt giống như con tôm luộc ấy.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom