Guest viewing is limited

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
con than của em trước kè lồng thì chỉ hót đấu thui không bu chụp,xù lông đòi đá mà đợt này em kè lồng thấy bu chụp,xù lông đòi đá.em thấy hiện tượng vậy thì bỏ ra ngay.có phải nó đang căng lửa không ạ?có cách nào để hạ lửa hay chữa cái xù lông không các anh.nhìn xu lông không hay chút nào.em tắm táp nước và nắng ngày nào cũng có.đồ tươi thì thỉnh thoảng ạ.xin các cao thủ chỉ giáo

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Than Hót Múa khó chơi vậy đó, căng quá cũng có thể chụp (đa số) mà yếu quá cũng chụp, k căng k yếu mà nghe giọng chướng (kỵ rơ nhất là khi nghe giọng chim già rừng đấu - chét giống kiểu gà con) nó cũng chụp, cho nên tìm một con chuẩn Hót Múa khó lắm, giá cũng cao nữa. Đặc biệt có những con mùa này k xù chụp nhưng sang mùa sau tự nhiên sinh tật.
Trường hợp của bro có lẽ là do than sắp thay lông (mùa này là chuẩn bị thay lông rồi) nên yếu lửa rồi, bây giờ k nên kè lồng nữa, chuẩn bị cho em nó thay lông thôi.

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.xin kê gạch ngồi nghe các cao thủ chỉ dạy tiếp ạ.chăm sóc 1 chú không căng quá và không yếu quá là cách canh lửa cho chim phải không anh?em có hỏi nhưng chưa có cao thủ nào chỉ dạy ạ

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nuôi từ từ sẽ biết thôi, tại vì cũng tuỳ theo từng con nữa, k phải cứ lấy cách của người này là có thể áp dụng cho người kia. Theo kinh nghiệm của mình thì để chim k yếu thì quá dễ rồi, phải mồi tươi đầy đủ, cám chỉ là phụ, nước nắng đều đặn, dợt dãi thường xuyên, khi dợt dãi nên tránh các con có những tật xấu như bu chụp, cắn bố, phá hình vì giống Than bắc chước rất nhanh.
Còn k để căng quá thì nói thật mình cũng chưa bao giờ nuôi con nào để cho nó lên căng quá nên k biết căng quá nó sẽ xù chụp mà chỉ nghe anh em nói thôi. Mình thấy là nếu tìm được con chim hay, đúng chuẩn hót múa thì càng căng nó chơi càng bên và đẹp, chỉ khi nào treo gần các con dữ chim quá thì nó mới chụp lại tý thôi rồi nhả và chơi tiếp.

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.nuôi than nghe cũng vất vả mà các anh em có kinh nghiệm thì ít hay không muốn chia sẻ thì phải.em xin chân thành cảm ơn.có lẽ cũng phải tự chăm rùi tự vỡ ra vậy

laduythang83

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi hi ! mình cũng đang gặp phải vấn đề này. Mùa trước rước về một em hót múa không biết xù chụp là gì nên giá cũng cao. Mùa này mình vẫn chăm tốt, bây giờ em ấy đang căng lửa nhưng lại hay xù cá ngựa khi thấy chim lạ. Kể cũng hơi nản, nhưng cũng chẳng biết khắc phục sao nữa ! Mong có bác nào am hiểu vấn đề này vào chỉ giáo ....

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
vấn đề này cũng nan giải lắm đó.em cũng có 1 con mùa trước hót.mùa này xù cá ngựa khi kè lồng.chán hẳn

wowewow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Than Hót Múa khó chơi vậy đó, căng quá cũng có thể chụp (đa số) mà yếu quá cũng chụp, k căng k yếu mà nghe giọng chướng (kỵ rơ nhất là khi nghe giọng chim già rừng đấu - chét giống kiểu gà con) nó cũng chụp, cho nên tìm một con chuẩn Hót Múa khó lắm, giá cũng cao nữa. Đặc biệt có những con mùa này k xù chụp nhưng sang mùa sau tự nhiên sinh tật.
Trường hợp của bro có lẽ là do than sắp thay lông (mùa này là chuẩn bị thay lông rồi) nên yếu lửa rồi, bây giờ k nên kè lồng nữa, chuẩn bị cho em nó thay lông thôi.

Anh ơi làm ơn cho em hỏi, chim của em lúc kè lồng cũng có cái giọng chiếp chiếp như gà con đó nhưng chỉ kêu nhỏ thôi ạ, nó đúng là làm cho con chim kè bên cạnh bị xù đòi đá thật. Nhưng lúc kêu như vậy thì con của em lại bị xù lông đứng nguyên một chỗ kêu anh ạ, có phải đó là thái độ sợ con xù đòi đá kia không ạ? ^^

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom