Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Lấy từ trang photobucket của nick dance4rain của trang malai.

player.swf

player.swf

player.swf

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác muốn dow video clip dưới dạng như này có thể dùng RealPlayer để dow. Chi cần cài đặt RealPlayer ra là xong. Khi muốn dow thì các bác cứ kick vào play của youtube hoặc photobucket 1 cách bình thường. Khi bắt đầu chạy, để chuột vào khung hình video đó thì bên phải phía trên khung hình sẽ xuất hiện "dowload this video", các bác chỉ cần kick vào đó rồi để nó chạy là okie. Cách này khá lâu vì sẽ dow theo tốc độ load video đó xuống. Thường là đoạn video đó chạy xong là cũng dow xong hoặc dow nhanh hơn 1 chút.
Cách khác nhanh hơn, các bác để chuột vào khung hình, rồi phải chuột sau đó chọn " Dowload this video to Realplayer" thế là okie. Tuy nhiên cách này có thể chỉ lưu được 1 vài mb của đoạn video mà ko lưu được hết nên bị hỏng. Vì thế theo mình, cách dow trên có thể lâu nhưng chắc chắn hơn.
Sau khi dow xong có thể lấy file đã dow ra khỏi realplayer để cho tiện việc lưu lại hoặc tìm file đã dow đó vì nhiều khi không biết realplayer đã lưu file đó ở đâu. Bạn kick vào View My library của realplayer, nằm phía dưới bên trái. Sẽ xuất hiện khung hình là thư viện của realplayer, trong đó những file nằm cuối cùng bên dưới là những file bạn vừa dow. Chọn file đó rồi phải chuột, chọn Move Files.. sẽ xuất hiện đường dẫn để bạn bạn lưu file đó vào.
Thế là xong, lưu ý tất cả những file này bạn dow xuống thường là file dưới dạng Flash video. Có thể xem trực tiếp bằng realplayer hoặc có thể xem bằng FLV Player
hihi,chúc các bạn dow ngon lành.

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
híc,mình ko biết orbit là cái gì :D hihi căn bản là kiến thức tin học toàn là lọ mọ trên mạng tự tìm hiểu thôi.Nên nhiều cái biết chút, có cái lại chẳng biết gì :D
Trang youtube và trang photobcket cùng nhiều trang khác có khối lượng video rất lớn. Những trang này ko cho dow bằng link trực tiếp. Có nhiều cách dow từ trang này như cách trên mình đã nói hoặc thông qua 1 trang web hỗ trợ khác để tìm link gốc để dow. Lâu ngày ko dùng mấy trang web hỗ trợ nên quên mất vì thấy cách dow bằng realplayer quá tiện lợi rồi. Hihi, bản cài đặt miễn phí RealPlayer có rất nhiều trên mạng, bạn vào google gõ realplayer là ra liền :D

hippy_boy_85hn

Thành viên mới
SVC$
0
chim này bao tuổi mà hót kém thế bác ngày truóc em nuôi yến trấng và vàng hót rất kinh nhiều lúc còn muốn đem cho đi mà không ai lấy bác thử cho nó vào trong phòng rồi bật nhạc thật to lên xem giọng nó có khác không 3 con này chắc học nhau hót nên giọng toàn vậy không thấy bắn chíu chíu gì hết

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom