Guest viewing is limited

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0

vuadinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác chủ thớt ơi!đã thương thì thương cho trót....bên cạnh mỗi bức hình bác có them chú thích chi tiết tên gọi của từng loài và........nhé.như vậy ae nào thích loài hoa này mà chưa biết gì còn có thể hiểu được phần nào về loài Lan và giá trị cũng như độ hiếm,quí,của từng loài...Bởi vì em cũng là người rất..rất thích lan,nhưng hiểu biết nông cạn lắm.ngay ten gọi của Lan em cũng chẳng biết loại nào với loại nào..duy có Phong lan thì biết vài loại dễ nhận biết như:đai châu,cát lan,denzo,kho mộc,hương mỹ nhân,hồ điệp...v..vv còn địa lan thì chỉ biết mỗi mấy loài như;đại lộc...thanh ngọc,trường thảo...v..v thế mà những bông hoa mà bác post lên em còn chưa biết hết huống chi những ae mới biết tí ty con kiến...vậy lên mong bác hãy thông cảm và đừng cho là em nhiều chuyện.vấn đề là em cũng muốn những cái hay cái đẹp,tinh túy của Lan nhanh chóng đi vào lòng những bạn đã và đang muốn trồng hay chơi loài hoa này một cách nhanh nhất mà thôi.vì có biết mặt biết tên thì mới có thể Thích..được...mà thích rồi mới chơi...có vậy thôi.

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
bác chủ thớt ơi!đã thương thì thương cho trót....bên cạnh mỗi bức hình bác có them chú thích chi tiết tên gọi của từng loài và........nhé.như vậy ae nào thích loài hoa này mà chưa biết gì còn có thể hiểu được phần nào về loài Lan và giá trị cũng như độ hiếm,quí,của từng loài...Bởi vì em cũng là người rất..rất thích lan,nhưng hiểu biết nông cạn lắm.ngay ten gọi của Lan em cũng chẳng biết loại nào với loại nào..duy có Phong lan thì biết vài loại dễ nhận biết như:đai châu,cát lan,denzo,kho mộc,hương mỹ nhân,hồ điệp...v..vv còn địa lan thì chỉ biết mỗi mấy loài như;đại lộc...thanh ngọc,trường thảo...v..v thế mà những bông hoa mà bác post lên em còn chưa biết hết huống chi những ae mới biết tí ty con kiến...vậy lên mong bác hãy thông cảm và đừng cho là em nhiều chuyện.vấn đề là em cũng muốn những cái hay cái đẹp,tinh túy của Lan nhanh chóng đi vào lòng những bạn đã và đang muốn trồng hay chơi loài hoa này một cách nhanh nhất mà thôi.vì có biết mặt biết tên thì mới có thể Thích..được...mà thích rồi mới chơi...có vậy thôi.
chào bạn,để biết tên riêng từng cây cũng không phải dễ dàng gì,nhất là lan trưng bày ,Cù chỉ biết một số thôi nhưng sẽ rút kinh nghiệm,tuy nhiên tên lan nhều khi không có tên việt cũng khó nhớ viết ra cũng chưa chắc hữu ích
vì dụ Renanopsis Lena Reworld ,nghe xong dễ ù lỗ tai và chẳng mang lại hình tượng gì hết...

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
với lại địa lan nhiều khi theo tên vùng miền ,không giống nhau ví dụ
ở ngoài bắc anh em gọi :thanh trường ,thanh đoản ,thanh ngọc,cẩm tố ,hoàng vũ ...nhưng trong nam nếu nói tên đò thì hông ai biết

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/-V1tJOqjTkE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
vài video clip quay ở Tao đàn

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
<object width="640" height="390"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/TDQ8dFGJ57s&hl=en_US&feature=player_embedded&version=3"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/TDQ8dFGJ57s&hl=en_US&feature=player_embedded&version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></embed></object>

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
<object width="640" height="390"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/a3nNtHa_gkw&hl=en_US&feature=player_embedded&version=3"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/a3nNtHa_gkw&hl=en_US&feature=player_embedded&version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></embed></object>

vuadinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vậy hả!thế thì bác thông cảm vì câu hỏi ngớ ngẩn của em nhé.vì rất thích nhưng không có điều kiện,đến nay đầu hai thứ tóc rồi mới tập tọe nuôi,cấy vài giò Lan để vừa chơi vừa học tập.Thấy bác đưa lên những bông Lan đẹp quá,cũng có bông thì nhà cũng có rồi.Còn có những bông nhà chưa có lên mới tò mò,mục đích là để biết tên cho chính xác thì mới có tài liệu để tham khảo.khi đã biết ít nhiều rồi có đi mua về chơi mới không bị bịt bợm.Vấn đề có vậy thôi,mong bác và ae thông cảm cho cái tính nói thẳng,nói thật của em nhé....Xin chúc bác luôn mạnh khỏe và sưu tầm thật nhiều Lan hơn nữa để cho ae được chiêm ngưỡng nhé...Xin cảm ơn rất nhiều!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom