Guest viewing is limited

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Ở Việt nam ta chưa có kiểu chọi này phải không các cao thủ.

dientrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn anh TDP, thực ra kiểu chọi này là kiểu chọi thông lồng, hiện nay đã rất phổ biến ở Việt Nam, các tụ điểm dợt chim đều có nhưng chỉ áp dụng cho đá độ thôi, không áp dụng cho đá giải.
Theo mình biết, nếu đá độ, một trong 2 con không đá nhưng cũng không chịu thua (lên cầu và xuống cầu hoài nhưng không đá) hoặc chủ chim không chịu thua trong khi chim mình không chịu đá nữa thì phải cho thông lồng để xác định cho chính xác.
Có trường hợp, chim đánh cửa công thì thua nhưng khi cho thông lồng thì chú kia lại không chịu nổi.
Cái lạ ở hình anh TDP post lên là chọi mi mà họ đứng quá gần bàn chọi, giống kiểu chọi Than bên mình. :) và chọi mi nhưng lại không dùng mái hộ công, lồng nuôi Mi nhưng giống nuôi Khuyên :)

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
thật tuyệt các anh nhỉ, em ở trong Nam chưa bao giờ thấy kiểu chọi này cả, mà em nghỉ cách chọi này mới hay và công bằng ( đối với các chú chim) đúng không nhỉ. hôm trước em xem chọi chim nhưng người ta không cho thông lồng, như thế là một chú chim xung quá đã tấn công sâu quá nên hơi bị kẹt ở cửa đó, em nó xoay sỡ khó nên bị đối phương " gõ" liên tục, may mà thể lục em nó quá tốt đi nên cuối cùng vẫn thắng...nếu thông lông như người Tàu chơi thì chim sẽ đỡ vướng hơn...nhưng cũng kg hay các anh nhỉ, nếu chọi như thế em nào thua sẽ dễ hư luôn phải không các anh. thank!

tranduy079

Thành viên mới
SVC$
0
lồng mi trung quôc nhỏ ghê,ở sài gòn giờ thông lồng hoài đá cửa cong,lên xuống 3 lần không giao mỏ 1 phút là keo cửa phân thắng bại rùi

doibatcongriengta

Thành viên mới
SVC$
0
Cái lạ nhất ở đây là ko có Mi Mái và Lồng Công cũng lạ, Nó vuông chứ ko nhu lồng công ở 1 số nơi bên mình. Thứ nũa là sao người xem đứng ngay sát bàn thế nhỉ. Nói tóm lại kiểu chọi thế này chua từng thấy ở việt nam

cuccu

Thành viên mới
SVC$
0
các bác thích xem thì lên Lào Cai đi, trên này cũng đá kiểu đó

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom