Guest viewing is limited

flowerhorn_121

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có sở thích là nuôi than bổi vì thuần chim bổi có cái thú.đây là hình các em nó các bác xem thử nhé
em 1
[/IMG]
em 2
[/IMG]
em 3
[/IMG]
em 4
[/IMG]
em 5
[/IMG]
em 6
[/IMG]
em 7
[/IMG]

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chim bổi mà thấy nó đẹp và không tét đầu thế cũng có tương lai rồi anh nhỉ . Mấy con này mà hót thì rất tuyệt , em thích giọng rừng nhưng thuần không được nên toàn nuôi chim con thôi .

flowerhorn_121

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy em này em rước về nhà được khoảng độ từ nửa tháng tới 1 tháng hơn.chế độ chăm sóc cứ cách 1 ngày tắm 1 lần,ngày nào cũng phơi nắng.cào cào sáng mỗi ngày 1 bịch/em.trưa thì để chim ăn cám.chiều thì cho mỗi em một muỗng sâu vừa đủ ăn hết trong ngày. cám thì em tự làm để đảm bảo dinh dưỡng.một chút kinh nghiệm mong các tiền bối chỉ bảo thêm

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn chăm như vậy là quá ok rồi ....mấy em này nhìn mặt mũi tương lai quá!!!chúc bạn có những chú than rừng hay nhé !!!!

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
em kết nhất con hình đầu tiên, cao cầu, lông ôm sát, mỏ mỏng(nhình nhu vậy) nhưng thuần rất rất cực.

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác này có mấy em bổi nhìn kết quá. em cũng khoái một em than nhưng mà kiếm mãi không có ai chịu nhượng lại cho mình một chú.
nản

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Bầy than của bạn thật đẹp, Ko biết có đúng theo phong cách của từng em một ko chứ theo KN của mình thì em 1 làm chim đá thì chuẩn, em 4 và 6 giọng và cachs chơi hơn hẳn những em khác. Đó là ý của mình khi xem qua những hình trên, ko biết có đúng ko.

phamdangnhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng là mấy e bổi này nhìn đã thật, mẫu mã khá đẹp, bạn thuần chim bổi mà lông lá đẹp như vậy là ok rồi.
bạn thienthe_na nhận xét nghe chất ghê hihi

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn có nhượng lại thì nhắn tin cho mình nhé,chim đẹp,chủ nuôi cũng tốt

flowerhorn_121

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn mọi người đã cho ý kiến.em cũng nuôi nhiều loại.Lửa và họa mi nhưng giờ chỉ nuôi than vì đó giờ vẫn đam mê mỗi chòe than.từ hồi còn học cấp 1 em đã mê rồi.hihi.con số 1 và con số 2 là 2 con to nhất trong đám.con số 2 to hơn con số 1 và cũng dài chim y như vậy nhưng do chụp hình nó còn lạ nên đứng hơi rút hình.con số 1 thì rất dữ chim,chỉ cần thấy bóng chim khác là nhảy xuống cửa.còn con số 3 và số 4 thì theo em thấy tương lai rất có thể hót múa.vì 2 con lúc nào đuôi cũng xòe ra dù đứng hay nhảy.

Let it be

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn , bạn có thể cho mình xin chút kinh nghiệm vào cám cho Chòe than được ko ? mình cũng rất chơi than mộc lên . Nhưng cứ cho ăn cào cào , dế ... là nó lại bỏ cám . Có những con bỏ cám đến chết cũng ko ăn lại .

flowerhorn_121

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em vào cám cho mấy con than bằng cách là cho vài con cào cào nhúng nước rồi bỏ vào cóng bột hoặc cách thứ 2 đơn giản hơn là cho vài con sâu vào cóng bột khi chim tới mổ ăn sẽ ăn luôn cám.em thường vào cám như thế khoảng nửa ngày là con nào cũng xơi cám ầm ầm.ko bít kinh nghiệm của mọi người thế nào thì góp ý thêm cho em.

Let it be

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám bạn làm cho mộc như thế nào vậy bạn ? Mình toàn mua cám bán sẵn , thì cám đấy ngta đã ép hạt rồi nên khó vào cám , vả lại cám đấy mùi khá nặng

flowerhorn_121

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám tự làm cũng dễ thôi ạ.rang đậu phộng và gạo rồi xay nhuyễn sau đó trộn với lòng đỏ trứng vịt.rồi đem phơi nắng(khoảng 2 ngày liên tục).cuối cùng đem sấy lại thì sẽ ra thành phẩm.

hvban

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thì thích chơi than hót nên kết em 2 và em 7 thôi, theo mình nghĩ 2 em này sẽ siêng mở miệng, không biết bây giờ 2 em này hót có tốt chưa. Chưa có kinh nghiệm có gì sai xin bạn bỏ qua.

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em số 1 và em số 6 đẹp thế. Em số 6 chắc Hót Múa tốt đấy.

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
chủ thớt ở đâu.chuyển nhượng cho a e chơi nữa đi

saola

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em số 1 nhìn mê li nhỉ, mình đang tìm em như thế. Bạn cập nhật tình hình em nó tiến triển tới đâu rồi?

datpham

Thành viên mới
SVC$
0
Giọng Chòe than lên bổng xuống trầm Mình cũng có đam mê với bọn Chòe than này từ khi còn đánh đáo, đi bắt tổ chòe hay là ở cây cau, mà sao hồi đó nhiều thế! mấy em nhà bạn nuôi chim bổi lên mà đẹp quá!bạn ở đâu thế cho địa chỉ đi Anh em mình giao lưu tý>:a20:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom