Guest viewing is limited

davang

"rồi mọi thứ cũng qua"
SVC$
0
Mấy bác cho em tưởng nhớ em CM này mới sổng nhé!

thoangia

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Davang

Từ tận đáy lòng xin thành thật chia buồn với bạn ,mong bạn đừng quá đau buồn " của đi thay người " bạn à !!!

Người cùng cảnh ngộ

Thoangia.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Hic chú CM đẹp quá, tương lai, đòn dáng, ước ức chuẩn quá, đầu tròn tức đàu bi, giọng xổ ra rất là to, + thêm nếu mà giọng đổ dài ok nữa thì quá tuyệt...Xin chia buồn cùng davang.

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Tại sao cuộc đời cứ chớ trêu nhỉ: "Hòn vàng thì mất, hòn đất thì còn".
Mình rất hiểu tâm trạng những ai ở hoàn cảnh này, Xin thành thật chia buồn!

dacuoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời ui bác nói tưởng niệm mình cứ tưởng chú Chào Mào của bạn bị chết vì cúm gia cầm chứ ai dè về với rừng he he he.nhưng dù sao cũng tiếc thật đấy chú chim đẹp quá.chia buồn cùng bác,chúc bác mau tim được chú chim mới như ý he!

SVC$
0
Xin chia buồn cùng bạn cũng mong bạn đừng buồn quá bạn cứ gắn chuối vào lồng đi biết đâu khi chú ta về sẽ chui lại vào lồng Thân !!!

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chia bùn cùng bạn,thật tiếc vì chú cm của bạn thật đẹp thôi bạn đừng bùn nữa cứ để đồ ăn vào trong lồng đi không chừng chú nó đi mấy bữa mà không tìm đc thứ ăn quay về lại sao.chúc bạn may mắn tìm lại chú chim yêu quý của mình.thân

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0
Chim sẩy nên buồn nhiều hay ít.
---------------------------------
Nuôi chim mến tay mến chân lỡ bị sẩy ai mà không buồn phải không bạn, nhưng chim thuần rồi cũng tìm nhà bạn nuôi chim nào đó kiếm ăn rồi ở luôn. Thì coi như bạn mình được vui, mình cũng thôi buồn vì cũng cầu mong chim được may mắn như thế; bởi nếu chim lỡ bị chuyện không may, mỉnh mới buồn thật nhiều.

davang

"rồi mọi thứ cũng qua"
SVC$
0
Cám ơn các bác đã chia sẽ cùng em! Mấy hôm nay vẫn cứ nghe em nó vọng hót từ xa thôi!
Buồn quá đi chớ! Trước đây, mỗi em ở nhà mỗi nết giờ hằng ngày thiếu đi giọng hót đằm thắm, đầy kỹ thuật (tuy ko dài) của nó... chao ôi... nhớ!

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
than ôi thời oanh liệt nay còn đâu ( trích Nhớ rừng_thế lữ ) , đừng buồn bạn ạ,đừng tiêc nữa mang bệnh thì khổ, nhanh chân chạy đi kiếm ng` wen nào có Cm mồi thì đem về bẫy lại,nếu may mắn thì bẫy dc à , thân :x

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Vụ xổng chim này có nghe anh davang nói qua, tuy rất muốn bẫy lại nhưng đất Huế nhà cửa và xe đông nên anh davang chỉ biết ngồi nhìn con chim đậu trên ngọn cây và cất giọng hót.
Khi chim nhốt trong lồng thì thấy hót ít,mà không hiểu sao khi xổng ra nó hót rất nhiều giọng, và hót nhiều ,thế mới tức chứ. Kinh nghiệm nay thu thập được sau vụ xổng con CM của Quảng Trị.
Nuôi đau nào rỗi cũng sẽ, mong anh davang sớm vượt qua nỗi đau này, Huế còn rất nhiều chim hay và đẹp đang chờ đợi anh!

nhathuy_dx

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dù gì con Chim cũng đã bị xổng roài các bác cứ khen chú chim đẹp hoài làm anh ấy càng tiếc , càng đau . Em cũng 1 lần bị xổng chim , đang mở cửa lồng cho thức ăn vào cóng thì thằng hàng xóm chạy tới nói chuyện làm phân tâm quên mất đóng cửa lồng , thế là Vèoo ! Chim xổng lồng bay lên cành cây cao hót líu lo -> càng đau , càng tiếc , càng tức nên cũng hiểu được tâm trạng anh davang lúc này .

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Anh davang có lẽ không nên buồn nhiều nữa.
Anh nên tưởng tượng một thực tế rằng, mùa sau, rồi mùa sau nữa ở ngoài đời sẽ có vài chục, vài trăm... CM con giống hệt phẩm chất của bố nó thì...họa lại thành phúc rồi còn gì.

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Anh davang có lẽ không nên buồn nhiều nữa.
Anh nên tưởng tượng một thực tế rằng, mùa sau, rồi mùa sau nữa ở ngoài đời sẽ có vài chục, vài trăm... CM con giống hệt phẩm chất của bố nó thì...họa lại thành phúc rồi còn gì.
Vâng, mọi chuyện rồi sẽ qua đi. Công việc thì cứ tiếp diễn, nếu chúng ta cứ hoài tiếc thì sẽ mãi buồn và không quên. DTH cũng đồng tình với bạn là tình cảm kỷ niệm với chú cm yêu thì không thể nói hết được vì chúng ta là những người có cùng đam mê mà. Năm nay dth cũng thất thoát mất 3 chú trong đó 1 chú 17 năm là chim thầy chuyên ép giọng( em này chết) , 1 học trò cưng (ngủ đoản) cũng lên đường .... về với thiên nhiên...1 cm bông từ Dắc lắc về Đắc Nông trên đường đi cũng ngã lăn... Thiệt hại về vật chất cũng khá khá đấy nhưng tinh thần còn ảm đạm hơn bạn à. Nhưng tiếc nuối nó vẫn mãi là nuối tiếc, do đó cần phải dừng lại và còn nhiều việc phải làm, và nhất là sau đó ta có nhiều kinh nghiệm để ae chia sẻ. Hãy cùng àm cuộc sống tốt đẹp hơn mà!!!
DTH

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom