Guest viewing is limited

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nói chuyện với bác linhu mới biết là trong HCMC có loại túi cám riêng cho Nhồng và Sáo.

Em tìm ở HAN không thấy, có bác nào nhìn thấy ở đâu có thì ới em 1 tiếng nhé, vì tương lai con nhồng của em :D. Nhận dạng đây ạ:

linhu đã viết:
Mình ko có ảnh của bao bì, bao màu đỏ có in hình 1 con nhồng và 1 con sáo nâu.

Cảm ơn các bác nhiều nhé

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Nói chuyện với bác linhu mới biết là trong HCMC có loại túi cám riêng cho Nhồng và Sáo.

Em tìm ở HAN không thấy, có bác nào nhìn thấy ở đâu có thì ới em 1 tiếng nhé, vì tương lai con nhồng của em :D. Nhận dạng đây ạ:

Cảm ơn các bác nhiều nhé

Mình mới chụp cái ảnh thức ăn sx tại Thái dành cho Nhồng nhưng để ở máy khác rồi. Đầu tuần mình sẽ post lên sau.
Phải công nhận Nhồng nó ko thích ăn cám ba vì và cám ớt, trừ khi đói quá nó mới ăn và ị ra rất nhiều vì trong cám có rất nhiều chất sơ.

Ngoài ra còn có những loại khác ko biết ở VN có chỗ nào bán ko.

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Túi thức ăn dành cho Nhồng nhập từ Thái.

Các bác cho ăn ít một thôi nhé vì cho nhiều nó ních đầy bụng rồi lại thải ra ko hiệu quả chút nào.

Royal

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Túi thức ăn dành cho Nhồng nhập từ Thái.

Các bác cho ăn ít một thôi nhé vì cho nhiều nó ních đầy bụng rồi lại thải ra ko hiệu quả chút nào.
Hay quá !!
Mua loại này ở đâu vậy bạn,bạn dùng thì thấy chất lượng thế nào,lông chim có bóng mượt,lanh lợi,phân tốt ko bạn.Mình đang cho ăn 3vi,loại này thấy coi bộ chất lượng hơn nên chắc mua về cho chú chim yêu quí hihi :a03:

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác trong đó sướng nhỉ, ở ngoài HAN này không thấy các bác ạ

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Hay quá !!
Mua loại này ở đâu vậy bạn,bạn dùng thì thấy chất lượng thế nào,lông chim có bóng mượt,lanh lợi,phân tốt ko bạn.Mình đang cho ăn 3vi,loại này thấy coi bộ chất lượng hơn nên chắc mua về cho chú chim yêu quí hihi :a03:

Nhồng chắc chắn sẽ chọn hàng ngoại ăn rồi vì nó béo ngậy hơn nhưng ko nên cho nó ăn như vậy nó sẽ hư và kén ăn. Thức ăn chính vẫn là cám ba vì, sáng sớm bốc cho một ít cho nó ăn vừa đủ, khi nào đi làm về cho nó 1 vốc nữa. Chim sẽ sung, ko mập quá, gặp chủ về cầm bao đồ ăn là nó khoái lắm, nói luyên thuyên luôn. Những lúc đó bạn nên vừa cho ăn trên tay và tập nói luôn. Nếu cho ăn chỉ mỗi món này thì phân nó hơi nhão. Cho ăn thêm cám ba vì phân khô vừa phải.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom