Guest viewing is limited

trungtoan868

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chào các bác trong diễn đàn, em muôn hỏi các bác nhờ tư vấn giup em là khi nuôi chim khuyên và để luyện chim khuyên hót nên bỏ chúng vào lồng chim có kích thứoc như thế nào là vừa?và có nên để tách biệt mỗi nơi một con không?và có nên để cho chúng nhìn thấy mặt nhau không ah?

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
xin chào các bác trong diễn đàn, em muôn hỏi các bác nhờ tư vấn giup em là khi nuôi chim khuyên và để luyện chim khuyên hót nên bỏ chúng vào lồng chim có kích thứoc như thế nào là vừa?và có nên để tách biệt mỗi nơi một con không?và có nên để cho chúng nhìn thấy mặt nhau không ah?

Về nuôi khuyên thì vấn đề lồng bạn có thể ra các cửa hàng bán lồng họ sẽ tư vấn cho bạn chọn lông khuyên nào nhưng kích thước thì nó cũng có riêng cho lồng khuyên đó, bạn cứ hỏi mua lồng khuyên là họ chỉ cho không thành vấn đề. Còn về nuôi thì không nên nuôi chung lồng, không nên để gần nhau quá dễ ảnh hưởng đến tâm lý của nhau, nên treo tách biệt mỗi nơi một con bạn ạ, khi treo gần trong tình huống muốn đưa vào nhà vào buổi tối thì nên trùm áo lồng lại để chúng không thấy nhau dẫn đến quen mặt chúng sẽ ít hót. thân

cuti89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh sirthanh cho em hỏi tí mấy con khuyên bổi của em cũng được 4 tháng tuổi lồng chim đã líu mà ko căn mà chim chỉ ăn trứng kiến theo anh em nuôi chim bằng trứng kiến ko chim có líu căng đuơc ko anh

chimvanhkhuyennho

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình thì bạn lên vào cám cho em nó bạn ạ.vì không phải lúc nào mình cũng bắt trúng kiến cho em nó được.vao cam cho khuyên cung re thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom