Guest viewing is limited

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em đang cần mua 1 cái lụp chim sâu , mà em đang thắc mắc ko biết chọn cái nào trong 3 loại sau :

1. lụp thép 100%
2. Lụp inox , khung = thép , nan = inox
3. Lụp inox 100%

Em tính mua lụp inox cho bền và ko bị sét . Em nghe ông chủ tiệm với 1 vài người nói là lụp inox thì sáng quá chỉ làm kiển thôi chứ ko đi bẫy đc , mà em nghĩ chim sâu nó rất háu đá quan trọng chim mồi thế nào thôi

Do chưa đi bẫy lần nào nên ko rành lắm . Mong mọi người tư vấn dùm

Nếu ai có dư lụp sâu inox hay dư ko sài thì để lại cho em nhé , em ở gò vấp . TPHCM . Thanks ae !!! :a43:

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thì lụp nào cũng có thể đánh sâu, vì tính của loài sâu là háu đá, khi đã căng lửa thì sẽ nhảy vô đá mồi liền,.
Xài lụp inox thì bên, đẹp, nhưng hơi chói, chim yếu lửa sẽ sợ, lụp thép đi đánh gặp mấy lần mưa là sẽ rỉ sét.
Theo ý kiến của mình nên xài lụp khung thép, lò xo inox, đáy inox ( vì khi chà rửa ko sợ bị sét) , cần đập inox, nan bằng thép. Khi làm xong thì mình yêu cầu thợ phủ thêm 1 lớp keo bóng ở ngoài, như vậy lụp sẽ khó bị sét. Lụp như vậy hiện tại ở TPHCM đặt khoảng 350-450k/cái.
:a12:

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thì lụp nào cũng có thể đánh sâu, vì tính của loài sâu là háu đá, khi đã căng lửa thì sẽ nhảy vô đá mồi liền,.
Xài lụp inox thì bên, đẹp, nhưng hơi chói, chim yếu lửa sẽ sợ, lụp thép đi đánh gặp mấy lần mưa là sẽ rỉ sét.
Theo ý kiến của mình nên xài lụp khung thép, lò xo inox, đáy inox ( vì khi chà rửa ko sợ bị sét) , cần đập inox, nan bằng thép. Khi làm xong thì mình yêu cầu thợ phủ thêm 1 lớp keo bóng ở ngoài, như vậy lụp sẽ khó bị sét. Lụp như vậy hiện tại ở TPHCM đặt khoảng 350-450k/cái.
:a12:

em ko biết có cần phải mua lụp đặt hay ko vì em mới ra tiệm hỏi 1 cái lụp sâu , khung thép nan inox giá 300k nhìn rất đẹp . ko biết lụp ngoài tiệm với lụp đặt có gì khác nhau , nhìn mẫu mã thì ko khác gì ? :a35:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom