Guest viewing is limited

trongthan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hiện e con lửa bổitơ muà này đuôi 23,3 ,mà e nghe nói đuôinó bị Xếp Chồng Lên Nhau ko bik có fai ko nhờ anh em vấn dùmThank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
ae nghệ nhân chơi thường sợ chim bị chữ V hoặc đuôi cá chứ ít ai sợ đuôi xếp chồng lên nhau. chim có 2 sợi đuôi chồng lên nhau rát hiếm thấy. con này bị chồng lên nguyên nhân là mùa nay lông nuôi kém. thông thường con chim dc nuôi tốt các phiến lông sẽ bằng ko mo lên trên. phiến lông có dạng hình lưới nên khi thiếu chất thiếu nắng thiếu sương thì nó sẽ thu lại là cho sợi lông mo lên trên. mùa này còn lạnh bạn đợi ấm ấm thì bạn phơi sương con chim vào buổi sáng để con chim đủ nắng gió sương mà phiến lông nở ra, khi đó sợi lông ko mo lên nữa thì nó sẽ hết xếp thành 1 cọng. điều này cũng khó. nếu mùa thay lông tới bạn nuôi tốt thì hy vọng có thể sẽ hết. nên thả vào aivary lồng rộng có sẵn khay nước để chim thích tắm lúc nào thì tắm

Thân

trongthan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Thư cho em hỏi sao hai cọng đuôi lót nó lúc nào cũng bị chẻ ra chữ V giống như hình ở trên vậy a?Ko biết đuôi nó còn ra thêm nữa ko sao e thấy đầu đuôi nó còn nhọn wá?

bachchimcm

Thành viên mới
SVC$
0
nhìn lồng chim và có cống phụ là biết bạn nuôi chim rất tốt , chim của bạn rất đẹp đuôi dài và đuôi tôm như vậy là ok rồi ko phải do nuôi suy đâu. chắc do em nó khi mọc đuôi bợ em nó xung quá nên đuôi mới bi vậy.

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim quá đẹp đuôi tôm, dáng đứng cao cầu, chân trắng, móng trắng, cổ thắt, đầu xà, mỏ gắn .. quá chuẩn cho 1 con CCL

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
đuôi chẻ ra mình nghĩ là do gốc lông đuôi với 2 đuôi lao nó đè lên. con này đuôi nó đẹp. nhưng sợi lao nó bị mo lên. nếu bạn tắm khi ướt nó sẻ bằng trải ra lúc đó bản đuôi sẽ rất to. nếu ko bị mo khi con chim đập đuôi có độ mềm dẻo sẽ đẹp hơn

Thân

trongthan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ko biết là đuôi nó có dài ra thêm được ko nữa vì mình thấy đầu đuôi nó vẫn còn nhọn lắm?

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
ko biết là đuôi nó có dài ra thêm được ko nữa vì mình thấy đầu đuôi nó vẫn còn nhọn lắm?
đuôi nhọn hay bằng theo mình thấy ko liên quan đến đuôi đã đủ hay chưa. có những con chót đuôi bằng nhưng vẫn ra dài thêm nữa và ngược lại. để biết chính xác đuôi đã đủ hay chưa thì xem ở gốc chân lông còn lớp sừng bao quanh hay ko? khi đuôi đang trong giai đoạn ra lông thì gốc chân lông dc bao bởi lớp sừng trắng và bên trong có chứa nhiều máu để nuôi sợi lông đó, khi lông đã đủ thì lớp sừng đó theo đi gốc chân lông bắt đầu cứng lại và chỉ còn 1 sợi máu nhỏ để nuôi lông. mình cũng ko bắt chim ra đã xem đủ đuôi hay chưa mà mình dùng cái lồng tắm loại lớn. trước khi thay lông mình sẽ làm dấu vị trí đặt câu cầu. cây cầu đặt ở độ cao sao cho lông đuôi khi con chim đứng thẳng bằng với đáy lồng tắm hoặc cách lên khoảng 1 cm. khi con chim thay lông cho vào tắm sợi lông đuôi nó bằng với vị trí ấy thì nó đã ra gần đủ lông đuôi, khi ấy ta nuôi thêm 1 tháng nữa nếu nó dài hơn thì tốt ko thì lông cũng đã đủ và cứng lông ta có thể mang đi dợt đc rồi

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom