Guest viewing is limited

minhhungktkt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào mắt lồi ngoài khuyết điểm là rất nhát..Vậy nó có ưu điểm gì không các bạn?

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chào mào mắt lồi ngoài khuyết điểm là rất nhát..Vậy nó có ưu điểm gì không các bạn?

Chào Mào Mắt Lồi thường là rất nhát do vậy các ưu điểm của nó vì thế mà không phát huy được chứ không phải là không có Ưu điểm !

Ưu Điểm lớn nhất của Một Chú Chào Mào là Gì ? Chất Giọng + Dáng dấp + Nước đấu đá !

Như vậy ! Chào Mào mắt Lồi về căn bản nếu các Bạn nuôi cỡ 3-4 mùa đổ lại sẽ rất ít thấy được Ưu Điểm của chúng ! Chúng phần lớn gần giống như chim già ! nuôi vững mùa , dạn dĩ hẳn mới có thể phát huy hết khả năng của mình ! Còn một số Chim Mắt Lồi rất nhát và chứng quả thật có tệ !

KHi gặp phải chim mắt Lồi theo kinh nghiệm cho thấy ! các Bạn nên tìm xem chúng có những đặc điểm sau đây không ?

+Chim mào cao , gốc mào dầy ... chim mào thấp mỏng thì chán .
+Chim đầu to thì nhát , Chọn chim đầu nhỏ , cổ thắt ! nước chim Hung hơn sẽ gánh đỡ mắt một phần !
+ Yếm đậm , trường chim là điều tất nhiên !
Điều quan trọng nữa là quá trình thuần dưỡng và ép luyện cọ sát phải hơn bình thường .
Vài lời thảo luận !

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình mới chơi CM nên cũng không biết rõ là CM mắt lồi nó như thế nào nữa, vậy cụ Đại hoắc các anh em ai biết chim thế nào gọi là CM mắt lồi nếu có hình chụp thì đẹp quá. vì mình thấy chú nào cũng hơi lồi ra mà:a36:

penhock_yeuchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho e hỏi . Tại sao Cm mắt lồi lại nhát hơn Cm thường :a43:

thanhhuyen_mobile

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho e hỏi . Tại sao Cm mắt lồi lại nhát hơn Cm thường :a43:

mình hiện có nuôi 1 em mắt hơi lồi là chim chuyền lên hơn 1 mùa nhưng vẩn còn nhát hay hoảng.biết chim mắt lồi hay nhát là theo kinh nghiệm nuôi thực tế của nhiều người thôi.có 1 bác nuôi chim lâu năm giải thích với mình là chim mắt lồi thì khi nhìn thấy 1 vật thể khác sẻ thấy to hơn mắt thường nên khó thuần dể hoảng nhưng mình không biết có đúng không nửa.

penhock_yeuchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình hiện có nuôi 1 em mắt hơi lồi là chim chuyền lên hơn 1 mùa nhưng vẩn còn nhát hay hoảng.biết chim mắt lồi hay nhát là theo kinh nghiệm nuôi thực tế của nhiều người thôi.có 1 bác nuôi chim lâu năm giải thích với mình là chim mắt lồi thì khi nhìn thấy 1 vật thể khác sẻ thấy to hơn mắt thường nên khó thuần dể hoảng nhưng mình không biết có đúng không nửa.
Àk cái này e có học rùi Lý lớp 7 đó mà . Kính cầu lồi . Kính cầu lõm đó mà :a01::a01:

peeves

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Àk cái này e có học rùi Lý lớp 7 đó mà . Kính cầu lồi . Kính cầu lõm đó mà :a01::a01:
Có lý...có lý... He he. Minh cũng có con mắt lồi mới bẫy đc, là chim đầu đàn đó, nhát thì miễn bàn, chỉ Cần đứng cạnh lồng là nó kêu éc éc như bị chọc tiết rồi. Tiếc con chim hay quá nên giờ bỏ thì thương Vương thi tội. Chưa biết tính sao.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom