Guest viewing is limited

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Qua nhiều lần nghiên cứu các loại Aviary của các cụ nên mình đã tự thiết kế cho mình một Aviary có lẻ củng hợp với cảnh nhà phố ( đất hẹp )

đừng ống này là nguồn nước từ máy lạnh chạy ban đêm tạo nước xả , mình cho chảy vào bình nước C2 , nc này cung cấp cho cây Trầu bà khi nc tràng thì xuống chậu tắm chi chim . Trong chậu tắm mình cho vào hơn 10 chú cá 7 màu để vệ sinh phân chim .

Đây là cây xanh hay cây si gì đó và một số nhánh mai khô , ngoài ra mình cò tận dụng mức tối đa là :
Tần 2 là không gian của chim
Tần 1 là một cặp gà tre nè

Lúc mới củng khó khăng giử chim và gà nhưng rồi 1 , 2 ngày chúng củng tự làm quen , nói chung là hay lắm 2 đứa nhỏ con mình nó củng thích lắm vì sáng sáng dc nghe tiếng gà gáy sáng , mình thì nghe chim hót . Nói chung rất rất thư giảng !!!!!!!!!!
( qui cách : phía trước 2m , khúc giữa và ở trong 60 cm , cao 2m4 )

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
đầu tiên , chúc mừng chú đã thành công với cái aviary.Cảm giác dc tận hưởng tiếng chim hót , gà gáy sáng rất ư là an nhàn và thoải mái.
Sau là em mạo muội góp ý về cái aviary , tổng quát là đáp ứng dc cho chú chim rồi nhưng theo em thì cành cây nhiều quá , và phân bố chưa đều.Sẽ có nhiều khu trong aviary chim sẽ ko bay tới và bỏ phí diện tích đó.
Dù sao đó là ý kiến riêng , có j ko phải mong chú bỏ qua:a15:
Thân
Chúc mừng năm mới :a01:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Avi của bác đẹp quá :D hình như bác tận dụng cả tường nữa đúng ko. Thấy ngóc ngách nữa, nhưng nếu là em thì chắc em tráng nền hết bằng xi măng thì cảm giác sạch sẽ hơn đúng ko. Mà chim vào trong avi rồi thì hình như là sẽ giảm lửa đi thì phải

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc bác đã hoàn thành ước mơ của bác.:a21:.aviary cũng ổn đấy bác àh.mỗi người có một phong cách chơi aviary riêng.:a21:.riêng cái aviary của bác theo em nghĩ thì cũng k tốn tiền vật liệu lắm bác nhỉ.vì tận dụng được 3 mặt là tường rồi.k biết diện tích của nó như thế nào để có thế thả chim thêm vào.:a32:

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác thả gà chung với chim à? Em thấy có chú gà trống ở phía dưới chim. Bác tận dụng được không gian nuôi chim như vậy thật hay đó. Cũng như bạn Duong ở trên, ý em bác nên bỏ bớt các nhánh cây nhỏ rườm rà đi để khỏi hư đuôi chim, tạo cho chúng không gian chuyền từ cành này sang cành khác. Phía trên trần chuồng chổ giáp nhau của hai mảnh lưới bác nên đưa mép lưới lên trên để khỏi tổn thương các chú chim yêu quý của mình. Vài lời cùng bác, chúc gia đình bác năm mới sức khỏe và thịnh vượng nhé. Thân!

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
đầu tiên , chúc mừng chú đã thành công với cái aviary.Cảm giác dc tận hưởng tiếng chim hót , gà gáy sáng rất ư là an nhàn và thoải mái.
Sau là em mạo muội góp ý về cái aviary , tổng quát là đáp ứng dc cho chú chim rồi nhưng theo em thì cành cây nhiều quá , và phân bố chưa đều.Sẽ có nhiều khu trong aviary chim sẽ ko bay tới và bỏ phí diện tích đó.
Dù sao đó là ý kiến riêng , có j ko phải mong chú bỏ qua:a15:
Thân
Chúc mừng năm mới :a01:

Avi của bác đẹp quá :D hình như bác tận dụng cả tường nữa đúng ko. Thấy ngóc ngách nữa, nhưng nếu là em thì chắc em tráng nền hết bằng xi măng thì cảm giác sạch sẽ hơn đúng ko. Mà chim vào trong avi rồi thì hình như là sẽ giảm lửa đi thì phải

chúc bác đã hoàn thành ước mơ của bác.:a21:.aviary cũng ổn đấy bác àh.mỗi người có một phong cách chơi aviary riêng.:a21:.riêng cái aviary của bác theo em nghĩ thì cũng k tốn tiền vật liệu lắm bác nhỉ.vì tận dụng được 3 mặt là tường rồi.k biết diện tích của nó như thế nào để có thế thả chim thêm vào.:a32:

Bác thả gà chung với chim à? Em thấy có chú gà trống ở phía dưới chim. Bác tận dụng được không gian nuôi chim như vậy thật hay đó. Cũng như bạn Duong ở trên, ý em bác nên bỏ bớt các nhánh cây nhỏ rườm rà đi để khỏi hư đuôi chim, tạo cho chúng không gian chuyền từ cành này sang cành khác. Phía trên trần chuồng chổ giáp nhau của hai mảnh lưới bác nên đưa mép lưới lên trên để khỏi tổn thương các chú chim yêu quý của mình. Vài lời cùng bác, chúc gia đình bác năm mới sức khỏe và thịnh vượng nhé. Thân!

Đầu tiên là chúc mừng năm mới cả nhà !!!!!!!!!!!:a44: và củng cám ơn các cụ cho tí ý kiên :a14:
Sỡ dĩ cành cây nhiều là để mấy con gà nó kg bay lên được các cụ ạ , vì hể rãnh là chúng bay lên xơi hết bột liền , rồi còn bới hết đất các của tần trên nữa . Phần cái nền thì mấy ae có chỉ là nuôi gà thì phải có các nếu cho đi nền ximăng thì hư chân với phần củng tạo cảm giác như thiên nhiên . Khi cho chim vào thì mình cảm giác chim có phần sung hơn , hót nhiều và chec chec cả ngày .
Nhưng kg hiểu sao con lửa trống cứ đá con mái tơi bời luôn , chứ chẳng thấy galăng tí nào ! :a24:

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhưng kg hiểu sao con lửa trống cứ đá con mái tơi bời luôn , chứ chẳng thấy galăng tí nào ! :a24:

Trước hết chúc mừng Bác có cái Aviary và mấy con gà, con chim rất đẹp. Chúc bác năm mới sẽ có nhiều cái mới để anh em chiêm ngưỡng. Còn về con lửa trống đá con mái thì đã có kinh nghiệm trên diễn đàn này rồi; Đó là khi con trống sung nó sẽ đuổi con mái tơi bời luôn thậm chí làm cho con mái bị chết nữa; Do đó bác lưu ý nếu Aviary không đủ rộng và nhiều nơi ẩn núp để cho con mái tránh đòn con trống thì không nên thả 2 con chúng nó chung nhau kẻo lại hối hận đấy. Còn không thì sau khi con mái đã chịu trống rồi thì phải tách riêng chúng ra không cho ở chung để con mái có thể đẻ và nuôi con một cách yên ổn. Chúc bác nhiều sự như ý trong năm Canh dần.

quachbinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin góp chút ý kiến đến bác: Theo tôi thì không nên nuôi gà chung với chim vì gà có nhiều rận, mạt trong lông nhưng do kích cỡ to nên việc bị rận mạt tấn công không ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe. Chim thì ngược lại, cơ thể nhỏ bé và đề kháng yếu nên bị ảnh hưởng nặng đến sức khỏe.

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cũng xin có chút ý kiến với cái Avi của bác: Bác không nên nhốt chung gà vào đó. Lý do: Gà gáy rất to và thình thoảng hay quạt cánh => làm chim giật mình sợ hãi, thứ hai nữa là (chẳng may) chú gà của bác tóm được chú chim bất cẩn => bác sẽ hối tiếc. Tốt nhất bác làm tấm ngăn giữa 2 tầng để nuôi gà và chim riêng. Chút ý kiến, có gì không phải bác bỏ quá nhé.

rio

Thành viên mới
SVC$
0
Aviary cuả bác đạt được độ máu, thỏa chí đam mê, tuy nhiên trông rối quá, thẩm mĩ chưa ổn, nếu có điều kiện, thời gian thì nên cải tạo sửa sang lại cho thoáng hơn, bớt cành, sơn màu đỏ trông vướng vắt quá. Chúc bác vui vẻ !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom