Guest viewing is limited

xi_thuyvan_hue

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà em đang nuôi 1 chú Becgiê cỡ 2tháng tuổi.Nó bị mấy con gì đó nhỏ nhỏ to hơn con kiến 1 chút,bụng màu trắng trắng.Em định mua thuốc trị rận về chích cho nó nhưng sợ nó còn nhỏ không chích được.Anh chị em diễn đàn xin hãy giúp em!!!!!:a45:

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Có nhiều lọai như: thuốc xịt, xà bông tắm để trị rận, mạt, ve, bét...cho chó và mèo mà, bạn tìm mua về dùng chứ tội gì đưa đi chích ngừa. Tội nghiệp cho chó con!

thoangia

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà em đang nuôi 1 chú Becgiê cỡ 2tháng tuổi.Nó bị mấy con gì đó nhỏ nhỏ to hơn con kiến 1 chút,bụng màu trắng trắng.Em định mua thuốc trị rận về chích cho nó nhưng sợ nó còn nhỏ không chích được.Anh chị em diễn đàn xin hãy giúp em!!!!!:a45:

Bạn có thể ra cửa hàng thuốc thú y mua loại thuốc xịt ve rận , lưu ý khi xịt thuốc bạn nên dùng 1 khăn có độ ẩm vừa phải phủ vào mũi , mắt và mồm chú chó con nhưng đừng bịt chặt quá gây sự hoảng sợ cho chó con ,sau đó xịt nhẹ vào toàn thân chó 1 lớp mỏng rồi lấy tay xoa lông cho chú chó ( mục đich để thuốc thấm sâu vào bộ lông ) . chỗ đầu chó do ko xịt thuốc được bạn nên xịt 1 ý ra tay và xoa vào những chỗ đó cẩn thận tránh xoa vào mắt và mũi chó và tắm cho chó sau 24h nếu thấy còn ve rận cách vài hôm bạ có thể làm lại 1 lần nữa .

chúc bạn có 1 chú chó mạnh khoẻ.

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
chào bạn.

Theo Cent rận , mạt không khó trị nhưng cũng không dể trị chút nào...

Nếu muốn trị dứt điểm , việc đầu tiên là phải cách ly chó 1 vào một nơi mới , nơi củ thì dùng dung dịch sát trùng phổ rộng diệt toàn bộ những trứng rận , trứng lãi..v.v.

Nếu nhà có 2 con chó thì phải 2 con một lượt.

Căn bản là dùng thuốc xịt , xịt toàn thân sau khi tắm và phơi nắng cho khô ráo ...nên cột mỏm lại để hạn chế ngộ độc.

Cải thiện nơi ở , nơi ở khô ráo , thoáng và có ánh sáng , không ở trong môi trường đất ,cát hoặc ẩm thấp sẻ dể tái phát.

có ít kinh nghiệm chia sẻ cùng bạn.
Thân
Centimet

xi_thuyvan_hue

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hic!!! Về chim thì em rành hơn chứ về chó thì bó tay.May nhờ có diễn đàn để học hỏi trao đổi.Cám ơn các anh!!! Thân!!!!:a44:

dungcao

Thành viên mới
SVC$
0
Chào Bạn Mình xin thuật lại cách này để bạn và anh em trên diễn đàn tham khảo. Trước kia mỉnh có lần chú phú quốc mắc chứng ve rận. bọn ký sinh trùng này nhiều đến mức lây lan ra 06 nhà bà con láng giềng xung quanh. Khi dũng cao này mở cửa bước chân vào nhà chỉ dám đạt 01 chân thôi, thì ôi thôi bày rận bám lên đầy quần áo, đến lớp học chúng nhảy ra tứ tung. May cho Dũng tôi trong lớp không học viên nào phát hiện ra nguồi gốc của lũ rận kia từ đâu... Được nhiều anh em có kinh nghiệm truyền đạt cho cách trị ( nào tiêm, nào xịt bằng thuốc thú y, rồi bôi cả nhớt cũng không hết) cuối cùng em thử vận dụng theo như cách trình bày sau thì hết vĩnh viễn.

Mình có cách này bạn tham khảo, Bạn mua 01 kg quả na (mãng cầu) về ăn sau đó lấy hạt rang cho khô cho tới khi gần chuyển sang màu vàng. đem giã nhỏ hoặc xay, tiếp theo bạn cho vào nồi lấy khoảng 01lit nuớc đổ vào, đun cho sôi rồi để nhỏ lửa khỏng 30 phút.

Tắm sạch cho con cún của bạn trứơc, sau đó dùng loại nước cốt hạt quả mảng cầu " này" tắm lại cho cún của bạn" bạn đùng quên nhúng cả 04 chân của cun yêu vào dung dịch này nhé, và bạn lưu ý không được để dung dịch này văng vào mắt cún giù chỉ 01 giot. Chúc bạn Thành Công

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom