Guest viewing is limited

tnhoaiduc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin các bậc tiền bối, các anh chị và các bạn chỉ giúp cách lựa cá vàng sao cho không mua nhằm những con cá đẹc nuôi mãi chẳng thấy lớn, hoặc không đạt kích thước tối đa của loài. Trong bài viết của bác culanluasg về chọn mua cá vàng rất là chi tiết, tuy nhiên chưa đề cập vần đề tránh mua nhằm cá đẹc. Xin chân thành cảm ơn !

tanacoustic

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Tránh mua phải cá vàng đẹc

Xin các bậc tiền bối, các anh chị và các bạn chỉ giúp cách lựa cá vàng sao cho không mua nhằm những con cá đẹc nuôi mãi chẳng thấy lớn, hoặc không đạt kích thước tối đa của loài. Trong bài viết của bác culanluasg về chọn mua cá vàng rất là chi tiết, tuy nhiên chưa đề cập vần đề tránh mua nhằm cá đẹc. Xin chân thành cảm ơn !

Bác dùng từ đẹc nghĩa rõ ràng là sao anh em mới hiểu mà giúp chứ.Hồi trước em cũng nuôi cá vàng(cá 3 đuôi).Khi mua lựa thủ công theo cách chọn con màu đẹp là đầu tiên,thứ 2 là nhìn em nó mập mạp,thứ 3 là đuôi đầy đủ và không bị tật(xoắn đuôi hay đuôi cụt).Hi bon chen qua cá xíu không biết có đúng không tại vì sở trường của em là nuôi Chào Mào.Chúc bác sớm nhận được sự giúp đỡ khác từ thành viên diễn đàn.Thân chào!:a18:

tnhoaiduc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình nói đẹc nghĩa là con cá tăng trưởng kém, nuôi mãi không lớn đó, không đạt kích thước tối đa của giống loài.

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0

cá vàng bị đẹt (không phát triển kích thước cơ thể tương xứng với tuổi cá) ,vẩy nổi rõ ,không bóng ,bơi chậm chạp (ngoại lệ vẫn có con bơi nhanh)vẩy quá phát triển không tương xứng với kích thước cơ thể ,quan trọng nhất là bộ vẩy quá rõ khi thân cá quá nhỏ
-tuy nhiên phải chú ý có những em cá vàng kích thước không lớn ,chứ không phải bị đẹt (tùy theo giống cá vàng)

nguyenvietloc

Thành viên mới
SVC$
0
Thì bác cứ chọn những con lanh lợi, cơ thể mập mạp, đuôi không bị rách hay có vệt máu, đuôi xòe tròn ra, khi bơi lúc lắc vui mắt, bác cần xem kỹ cá có bị nấm hay bị trùn mỏ neo không..Nếu đáp ứng các đk trên thì bắt về nuôi thôi....Chúc bác lựa dc các em cá ưng ý.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom