Guest viewing is limited

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Xin chào anh em Thành Viên của Hội CM Bình Thạnh, nay chaomaobt xin mở Topic "Tổng Hợp Các Bài Viết, Cảm Nhận của Thành Viên về Hội CM Bình Thạnh" nhằm mục đích tạo ra 1 sân chơi cho anh em giải trí và giao lưu cũng như thắt chặt tình đoàn kết và gắn bó giữa các anh em trong Hội với nhau.

Trong Topic này anh em có thể post các bài viết hay,sưu tầm, bài cảm nhận, những bài Thơ, những đoạn văn ngắn ... nội dung ca ngợi về nghề chơi chào mào, về Thành Viên và Hội Chào Mào Bình Thạnh.

Khi post bài anh em chú ý dùng từ ngữ văn minh, lịch sự, rõ nghĩa, không dùng từ phản cảm,nói tục hoặc ảnh hưởng đến thuần phong mỹ tục Việt Nam cũng như ảnh hưởng đến Thành Viên và Hội Chào Mào Bình Thạnh. Các bài viết của các bạn sẽ được BĐH Hội xét duyệt, chỉnh sửa trước khi công nhận chính thức. Riêng các bài viết vi phạm nội qui của Topic này sẽ bị xoá và sẽ nêu rõ lý do.

Kính mong anh em Thành Viên của Hội hoặc Thành Viên của Diễn Đàn muốn giao lưu với Hội viết bài chia sẽ. BĐH Hội mong nhận được những bài viết có chất lượng từ các Thành Viên.

Trân trọng.

---------- Post added at 06:34 PM ---------- Previous post was at 05:38 PM ----------

Mình xin làm phát mở hàng, đây là bài Thơ nói về Hội CM Bình Thạnh của thành viên Mr Định (Hiện đang cư trú tại Thủ Đức) gửi cho mình nhờ đăng giúp lên Diễn Đàn. Anh em xem cho vui nhé:

"Chủ nhật mây trắng trời xanh.
Anh em rảnh rỗi dạo quanh Sài Gòn.
Nhưng mà phải ghé Ti Gôn.
Hội chơi chim cảnh Chào Mào là đây.
Mọi người đông đủ sum vầy.
Treo chim thử giọng nghe hay lạ kỳ.
Trên bàn đã có vài ly.
Cà phê nhỏ giọt nhâm nhi gật đầu.
Cho dù bất cứ nơi đâu.
Anh em hội ngộ 1 bầu chung vui.
Thủ Đức, Bình Thạnh ngược xuôi.
Cùng đem chim đến góp vui nơi này.