Guest viewing is limited

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Ngày thứ 15 thì khả năng trứng không có cồ rất cao , bạn nên lấy 1 trứng cậy 1 lổ nhỏ ở đầu trứng xem trong trứng có con không hay vẫn còn nước là trứng không có cồ thì nên lấy hết trứng ra để yên tuần sau chim sẽ đẻ lại và khả năng có cồ cao hơn . Không nên thay trống khác , vì thay chưa chắc chim mái đã chiệu con trống mới .:a01:

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngày thứ 15 thì khả năng trứng không có cồ rất cao , bạn nên lấy 1 trứng cậy 1 lổ nhỏ ở đầu trứng xem trong trứng có con không hay vẫn còn nước là trứng không có cồ thì nên lấy hết trứng ra để yên tuần sau chim sẽ đẻ lại và khả năng có cồ cao hơn . Không nên thay trống khác , vì thay chưa chắc chim mái đã chiệu con trống mới .:a01:

sáng hôm nay em đã lấy trứng ra khỏi tổ, buồn quá 5 trứng mà chẳng có trứng nào có cồ, em hy vọng lứa thứ 2 sẽ thành công, thanks anh em đã chia sẽ kinh nghiệm

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay cặp cl của em đã đẻ lại được 4 trứng và đang ấp ngày thứ 5 rồi, mong là lần này sẽ nở ra con

HONG HA

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
chim bạn nuôi đẻ cũng nhiều quá.mong rằng lần này may mắn và thành công sẽ đến với bạn:a01::a01:

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình cặp cl lứa thứ 2 vẫn không có cồ, chắc lần này phải thay con trống khác,:a36:

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Năm vừa rồi cặp chim cl của mình đẻ 5 lần, mà chẳng thành công lần nào buồn quá.
Năm nay mình ghép 2 cặp, con mái củ của năm trước mình ghép với trống bổi 1 năm lồng đuôi mùa trước hơn 20cm ( vì năm trước mình dùng trống chuyền 3 mùa, con sau 4 mùa, mái vẩn đẻ mỗi lần 4>>5 trứng, vậy mà chẳng có lần nào có cồ cả). Hiện tại cặp này mình mới ghép 10 ngày và mới đẻ trứng đầu tiên ngày hôm nay vì trống và mái mình nuôi gần nhau 1 tháng liền, nên chẳng cần làm quen, vừa thả vào là 2 em chịu nhau liền. 3 ngày là mái tha rơm làm tổ( công nhận nhanh kinh khủng :a01:, chẳng biết lần này có cho được đời con không đây).
Cặp thứ 2. trống bổi 1 năm lồng đuôi 18,5cm , mái bổi 6 tháng lồng, cặp này mình nuôi chung 5 tháng, từ khi trống đang thay lông nuôi chung đến giờ( cặp này mình tự đi đánh chim về rồi nuôi ). Vậy mà cho tới thời điểm hiện tại vẫn chưa có tiến triển gì cả, trống và mái đều rất căng, đem chim khác tới là trống+ mái hót inh ỏi. Khi cho ăn trống vẩn dành ăn trước, trống vẩn còn cắn mái.
Hiện tại mình vẫn còn 1 cặp làm dư bị nữa, nếu 1 tháng nữa cặp thứ 2 mà không có tiến triển gì thì mình sẽ thay cặp thứ 3 vô, vì mình chỉ có 2 lồng sinh sản, mình có 4 con mái nhưng toàn đuôi ngắn 11>>13cm, kiếm 1 con mái đuôi 14cm trở lên đặc những người đánh chim 1 năm trời mà chẳng có. Hy vọng năm nay sẽ thành công, cầu trời đừng như năm vừa rồi, thấy anh em dđ ghép thành công nhiều quá trời

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom