Guest viewing is limited

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào toàn thể anh em.trong vòng 2 tuần mà mình đã nhận đến 2 tin buồn.2 em choe than của mình đã về với ông bà.mặc dù mình vẫn trùm áo lồng.phòng ở kín gió thế mà không biết tại sao 2 em nó lại bị.anh em nào trên diễn đàn có cách chữa trúng gió cho chim thì chỉ mình với nhé.

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: tin buồn

ghê vậy? thời tiết miền Nam dạo này cũng khó chịu gê, buổi trưa nóng kinh khủng, buổi chiều thì gió, buổi tối gặp trời mưa thì lạnh như mùa đông. Chim của mình buổi tối để trong nhà thì sợ ngộp, trùm áo đem ra ngoài hiên để o biết có sao o ta?

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chim chích chòe rất hay chết đột tử kiểu đó. Mình một lần buổi sáng đi có việc, cần thận trùm áo lồng, cho ăn uống đầy đủ, tối về kiểm tra thấy chim chết lăn cu chiêng mà không hề hết nước hay hết cám. Để trong nhà cũng không có cả gió luôn. Trước mình còn bị trường hợp một em chòe cứ ngày một gày mòn dù ăn rất khỏe và trước khi chết vẫn còn ăn. Vậy mà không cứu nổi.
Một lần chim sơn ca đang thay lông cũng chết trong nhà dù đã phủ áo lồng.
Thường thì chim bị cảm vẫn chùm áo lồng rồi vẩy ít dầu gió vào trong, cho chim sưởi ấm bằng đèn là Ok. Nhưng thường chim mà đi kiểu như trên thì nhanh lắm, không kịp phản ứng đâu.
Thân

hohaohon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nuôi chim từ hơn 1 năm nay chưa bao h bị trường hợp chim tự lan ra chết, chỉ có nuôi huýt cô thì bị trường hợp này, ban ngày mình mở hết áo lồng luôn treo trước nhà ( trước nhà có mái tôn có đóng trần vào buổi trưa nóng lắm) tối trùm áo lồng lại mang vào phòng để mà có thấy gì đâu.:a43:

mechim96

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chia buồn cùng anh.Em cùng vừa bị chết em nhồng , tối cất vào nhà còn nhảy mừng chủ , sáng hôm sau em đi học không ra xem trưa đi về mở áo lên thấy chết mà thế như kiểu múa bale ấy nằm choài ra một chân còn bám trên cầu mắt mở trưng trưng

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0

dạo này ở đây chim đi nhiều lắm.bữa trc lên nhà ông anh mình gửi 2 em than thì ông cũng chết mất 2 em than.hôm nay thêm 1 em lửa.chết mất 2 em than đẹp.chán quá.có lúc muốn thả cho tụi nó đi hết cho rồi.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Riêng CT thì mình gặp trường hợp này nhiều rùi, đã đi trên chục em từ khi biết chơi CT, trước tết cũng bị 2 em một em mùa đầu và một em mùa thứ 3. chập tối vẫn hót bình thường thế mà trưa hôm sau đi làm về thấy 2 em đã cứng, còn 3 em khác thì chẳng sao cả.:a12::a12::a12:

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0

than phản chủ nhỉ.chăm lo còn hơn mình thế mà đùng 1 cái ra đi không lời từ biệt

Beard.Tin

Thành viên tích cực
SVC$
0

Xin thành thật chia buồn cùng bác, hy vọng rằng nỗi đau mất mát 2 con choè than sẽ sớm tiêu tan và bác sẽ có cơ hội đầu tư thêm 2 con than khác ác chiến hơn. Về trúng gió nó như bệnh cao huyết áp, khi trúng gió bác có chữa khỏi nó cũng chuyển sang tai biến. Xin lưu ý treo chim nên tránh hướng Đông Bắc vì gió này rất độc. Bác có thể dùng la bàn để xác định vị trí treo chim.

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0

cám ơn anh.trc mắt là em đã thấy rồi nhưng mà ko có tiền để bắt.đành đợi lương tháng tời vậy.:d

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chia buồn với anh néhh ánh ráng kiềm tiền mua chim non nuôi thì hay hơn vì chim non nuôi chung với mình từ nhỏ củng ít bệnh hơn chứ bổi nuôi hay bị này nọ lắm chuyện chim dnag9 khỏe mạnh lăng đùng ra chết em củng gặp rồi,anh để ý thấy trời gió mà lạnh buốt thì đừng nên treo nên để dưới dất mà trong nàhh ấy khi nào bt hãy treo lên lại lúc trước em bị chết 1 con bổi vì sáng sớm treo lên lúc đó gió củng lạnh nhưng nghĩ trới sáng lạnh là bt nên để đó đi ăn sáng 1h sau lại fcho ăn cón chim cú rủ mang xuống mở áo lồng thì dãy chết ành ạch nhìn ghê lắm

duochg

Thành viên mới
SVC$
0

Mình cũng vừa hy sinh hết một anh chòe than đâng thay lông. Đi làm tối ngày chiều về thấy em nó đã hy sinh. Buồn quá chắc nó bị cảm nắng.biết bao giờ mới mua lại đựoc.

vuquangtoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình cũng vùa hy sinh một em CT,em an uống khỏe mạnh,ăn cám ,hot ríu rít,thế mà qua một đêm thấy 2 chân e chổng lên trời,áo lồng vẫn đậy,mất bao nhiêu công sức..hic..hic..nuôi chòe than chán thật

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0

ui.từ ngày e chơi than cũng bị đi mất 4 chú rùi. toàn vào mùa rét thui. chán lắm. đến bây giờ vẫn chưa tậu lại e khác. em chòe lử bổi của em đang vào cám đươc 3 tuần mà e vẫn lo quá. em đang ở bắc mà nuôi lửa nam ngày nào cũng dế với sâu.hy vọng mấy em qua được vụ rét.xin chia buồn cùng anh em.rét như này mà con 23 tuổi của em toàn phải mặc mấy áo thui.thỉnh thoảng mới chiến 1 trận

the-end

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các cụ cứ mở hết áo lồng ra cho e. Đậy, ủ kín quá chim nó yếu, gặp tý gió là đi lun. Chim ngoài tự nhiên có con nào trúng gió chết đâu cơ chứ. Chim của e chẳng chùm áo bao giờ, mùa đông rét vẫn treo ngoài, tắm nc lạnh, chưa e nào ra đi cả.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom