Guest viewing is limited

king_sau

Thành viên mới
SVC$
0
Em ở Gò Vấp có mấy em sâu đầu đỏ ở nhà cũng được gần 2 mùa nhưng do là người mới nên em chưa đi dợt lần nào monh anh em nào o Gò Vấp có đi dợt sâu đầu đỏ thì cho em đi với để cho em nó mau lên và được học thêm kinh nghiệm của các cao thủ!!1
Xin được chỉ giáo
SDT của em là:01227.939.535

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Bạn lấy nick là King - sau cũng đủ hiểu kiến thức về sâu good lắm rùi. Mong được giao lưu cùng bạn.

king_sau

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn lấy nick là King - sau cũng đủ hiểu kiến thức về sâu good lắm rùi. Mong được giao lưu cùng bạn.
em lấy tên vậy cho vui thui chứ kinh nghiệm thì còn nớp lém!!! anh Khoa chắc choi chim sâu nhìu năm nên kinh nghiệm mới nhìu vậy!! tiện đây anh cho em hỏi lun sao con sâu đầu đỏ nhà em hót nhìu lém mở áo lồng làn hót cả ngày nhưng kè kiếng kè bổi thì chả hót la sao vậy anh???

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Theo KBH thì sâu của bạn vẫn chưa thật sự căng lửa; nó hót chỉ là do siêng miệng thôi. Bạn nên bổ sung thêm nhiều mồi tươi, phơi nắng nhiều và nuôi thêm chim mái; lâu lâu kè với chim mái thì nó chiến đấu ngay. Thân./.

nhock2198

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có 1 thắc mắc nữa là chim của e chưa dám hót đấu và chưa mang đi dợt lần nào!! Có thê mang đi dợt đc ko?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

1_chai_la_xin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có 1 thắc mắc nữa là chim của e chưa dám hót đấu và chưa mang đi dợt lần nào!! Có thê mang đi dợt đc ko?
có 1 kinh nghiệm xương máu chia sẻ với bạn là nếu chim chưa đi dợt lần nào thì lần đầu đi dợt nhớ để lồng xa chút nha tầm 1,5 m trở lên dợt lần đầu nếu chim íu để gần dễ bễ chim lắm:a36:, chút kinh nghiệm bản thân chia sẻ có j ko đúng ae **** nhẹ tay:a02:

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn có thể mang đi dợt thoải mái nhưng để xa chỉ cho nó nghe tiếng thôi, khi nào mà chim của bạn mang đi mà hót đấu lại với máy chim thuộc thì mang chúng lại gần gần tí để cho nó đấu nhưng đừng kè chim nha coi chừng em chỉ chỉ biết câm nính khi nghe mấy anh hót đó. heeee

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Bạn có thể mang đi dợt thoải mái nhưng để xa chỉ cho nó nghe tiếng thôi, khi nào mà chim của bạn mang đi mà hót đấu lại với máy chim thuộc thì mang chúng lại gần gần tí để cho nó đấu nhưng đừng kè chim nha coi chừng em chỉ chỉ biết câm nính khi nghe mấy anh hót đó. heeee

Cao thủ cao thủ,
Câu trả lời của Tommy Tèo rất là chí lý, mới ra cội thì không nên mở áo lồng. Cứ để nguyên áo lồng rồi ngồi chơi 1 tí, nếu nó bắt đầu đấu hoặc là khoảng 30 phút thì mình mở áo lồng nhưng để cách xa cho em nó đấu, đừng nôn nóng sáp mặt với mấy lão già cội nhé (coi chừng ôm miệng bông gòn) đó. Rồi từ từ xem chừng lửa của chim mình đến đâu thì cho giao đấu đến đó. Quan trọng là ra cội nên chuyển chim liên tục cho nó đấu với nhiều con thì sau này nó mới hung, không sợ con nào cả, giọng hót cũng tự tin hơn.
Nếu rảnh thì sáng t7, CN hàng tuần ghé Tao Đàn cùng dợt chim với mình và Tommy Tèo
hihihihi (sory bạn Hưng nhé)

Sóc nhóc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu Nick nhớ ko nhầm thì ở Gò Vấp khu gần chợ cầu có 1 quán cafe , ông chủ quán này cũng là 1 Fan chim sâu. có 1 thời gian Nick có tham gia hoạt động ở cội dợt này , nhưng tiếc là lâu rồi ko ghé lại. bạn thử đi qua khu đó nhìn xem còn ko nhé.
Quán nằm mặt tiền đường quang trung , hướng cầu vượt QT đi lại thì quán nằm bên tay trái đó. bạn thử đi xem sao nhé. Thân

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cao thủ cao thủ,
Câu trả lời của Tommy Tèo rất là chí lý, mới ra cội thì không nên mở áo lồng. Cứ để nguyên áo lồng rồi ngồi chơi 1 tí, nếu nó bắt đầu đấu hoặc là khoảng 30 phút thì mình mở áo lồng nhưng để cách xa cho em nó đấu, đừng nôn nóng sáp mặt với mấy lão già cội nhé (coi chừng ôm miệng bông gòn) đó. Rồi từ từ xem chừng lửa của chim mình đến đâu thì cho giao đấu đến đó. Quan trọng là ra cội nên chuyển chim liên tục cho nó đấu với nhiều con thì sau này nó mới hung, không sợ con nào cả, giọng hót cũng tự tin hơn.
Nếu rảnh thì sáng t7, CN hàng tuần ghé Tao Đàn cùng dợt chim với mình và Tommy Tèo
hihihihi (sory bạn Hưng nhé)
Trùi ui e là người mới lính mới mà anh, về chim thì e mới chơi thôi, chim mang ra thuận kiều thì coi chừng tiêu thiệt ngoài đó người cả đóng với lại còn có mấy món đồ chơi con nít nữa chim mới ra không hoản mới lạ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom